Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใน 1k tip ร้านไหนขาย External HDD มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใน 1k tip ร้านไหนขาย External HDD มั่งครับ

ตอนนี้ผมเล็ง WD My Book Home 500GB อยู่ เห็นแต่ใน Busitek ที่ขาย มีร้านอื่นมั่งมั๊ยครับ ไม่ค่อยอยากเข้าร้านนี้เท่าไหร่ ไม่ลดให้เลย

edit : ขอตัวที่มี eSATA นะครับ

เยอะแยะครับ ผมว่าเดินดูเอาร้านที่คิดว่าบรรยากาศดี น่าสนใจ คนขายเอาใจใส่ คือหาร้านตามใจชอบน่ะครับ เดินสำรวจราคาหลายๆร้านถ้ามีเวลา แต่ของประเภทนี้ ราคาก็ไม่ต่างกันมากเท่าไรครับ ที่สำคัญคือดูประกันว่าประภันจากเจ้าใดที่เราไว้วางใจได้ครับ

Comment

e-sata มีเยอะแยะมากมาย อิอิ แต่ที่แนะนำจริงๆก็พวก seagate maxtor ครับ ประกันมัน 5 ปี แต่ maxtor ไม่มีตัวที่มี e-sata ครับ อีกอย่าง maxtor ประกัน ดีคอม อิอิ แนะนำก็ seagate ประกัน ซินเน็ก 5 ปี รุ่นที่มี e-sata ก็ freeagent Xtream ครับ ผม

Comment

มากมาย

Comment

SG Free Agent ใช่ตัวที่มีปัญหา firmware ป่าวครับ

อีกอย่าง ผมซื้อ HDD 500GB กับ Tt BlacX มันจะคุ้มกว่าป่าวครับ ราคาเปรียบเทียบกับ Busitek แล้วพอๆกันกับ WD My Book Home 500GB เลย แต่อย่างน้อยซื้อ Box+HDD ยังลดราคาได้อ่ะครับ

Comment

อีกอย่าง FreeAgent Xtreme เห็นที่ BigIT ที่เดียวเองครับ แล้วเป็น 1TB ด้วย
            เจอ WD My Book Home 500GB ที่ Thanni เหมือนกัน แต่เข็ดกับเวปนี้แล้ว ยังไงก็ขอบคุณทุกคนครับที่แนะนำ

Comment

หาง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ อีก กรั่กๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                หาง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ อีก กรั่กๆๆๆๆๆๆๆ
                นั่นดิ ฮ่า ๆๆ

Comment

Ext. HDD หาง่ายครับ แต่ผมอยากได้แบบมี eSATA ครับ ซึ่งอันนี้มันหาค่อนข้างลำบากหน่อยอ่ะครับ

อย่างที่เห็นตอนนี้ที่ท่าน liveboys แนะนำมา SG Free Agent Xtreme ก็ดีครับ ประกันยาว แต่มันมีแต่ 1TB ที่ BigIT

ส่วน 500GB เป็นของ WD (ประกัน 3 ปี)เห็นแต่ที่ Busitek ครับ
                  ตอนนี้ผมมี 3 คำถาม
                  1.Seagate Free Agent Xtreme 500GB หาได้มั๊ยครับ
                  2.WD My Book Home 500GB มีขายที่ร้านอื่นนอกจาก Busitek มั๊ย
                  3.ผมซื้อ Ext. Box เปล่าๆ(ที่มีพอร์ต eSATA) กับ HDD 3.5" 500GB จะคุ้มกว่ามั๊ยครับ

Comment

เป็นผม ผมจะทำแบบข้อ 3.^^^^

Comment

^
                      ขอบคุณครับ สงสัยคงต้องเป็นอย่างนั้น....

Comment

Working...
                      X