Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ HDD เป็นแบบ Advance จะทำให้มีผลกระทบอะไรตามมาหรือเปล่าครับ[มีรูปๆ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ HDD เป็นแบบ Advance จะทำให้มีผลกระทบอะไรตามมาหรือเปล่าครับ[มีรูปๆ]

ที่ปรับแล้วมันจะเพิ่มประสิทธิภาพของ HDD SATA อยากรุ้ว่าถ้าปรับแล้วมันจะดีกว่าปกติแค่ไหน แล้วจะมีผลเสียอะไรไหมนอกเหนือจากที่มันบอก คือไฟล์อาจเสียหายถ้าขณะทำการถ่ายโอนข้อมูลแล้วไฟดับ

ดัน รอท่านต่อไป (ส่วนตัวไม่เคยปรับ)

Comment

เคยปรับแล้วครับ ไม่แรงขึ้นเท่าไหร่(เป็นการเพิ่มแคชในตัว Windows น่ะครับ เสี่ยงต่อข้อมูลหายด้วยละ)

มีอีกวิธีนึงคือปรับ AAM ใน HD Tune Pro ครับ วิธีทำก็ง่ายมากครับ แค่เปิด HD Tune Pro ขึ้นมา ไปที่แทบ AAM แล้วลากไปขวาสุดเลยนะ ผลข้างเคียงคือเสียงตอน seek จะดังขึ้นอีกหน่อย แต่ความแรงนี่แรงขึ้นเยอะจริงๆ(ปรับครึ่งๆกลางๆไม่ได้นะ ต้องปรับเอา ซ้ายสุด หรือขวาสุด)

Comment

ตามนั้น เนียนๆ

Comment

โอ้ว ดังแต่ไม่พังใช่ปะครับ

Comment

Working...
          X