Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเพลงที่เน้นเสียง Female voice หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเพลงที่เน้นเสียง Female voice หน่อยครับ

ช่วงหลังๆนี่ผมชอบฟังเพลงสบายๆ พวกที่เน้นเสียงนักร้องหญิงใสๆ ฟังชิวๆ

แต่ผมไม่ค่อยรู้จักนักร้องหญิงต่างชาติสักเท่าไร (ที่รู้จักนี่คือ ดังจริงๆ ไม่ก็เพื่อนแนะนำ)

ที่รู้จักก็มี

Olivia
    YUI
    SNSD (อันนี้ผมชอบทั้งภาพทั้งเสียง ตอนร้องรวมอาจจะไม่เท่าไร แต่ลองหาดูร้องแยกแต่ละคนเสียงใช้ได้เลย)
    Itou yuna (เพลง Trust you)
    M2M (ไม่ออกผลงานใหม่แล้ว น่าเสียดาย)
    แอน ฐิติมา

หรือพวกเสียงมีสเน่ห์อย่างพวก นี้ก็ได้
    ญารินดา
    ดา เอนโดรฟิน
    Evanescense
    Palmy
    อิย บูโดกัน

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ แลกเปลี่ยนกันหน่อยผมชอบฟังแต่ไม่ค่อยรู้จักเท่าไร

J-Pop หยิบ ๆ มาเถอะครับ +_+
    ฟังกันจนเลี่ยนทีเดียว Female Vocal

Comment

555+ เพื่อนที่มันแนะนำ YUI ให้ผม มันก็ฟังแต่เพลงญี่ปุ่นเนี่ยแหล่ะครับ ฟังทั้งวัน

เห็นมันฟังแล้วเลี่ยนแทน

Comment

Joanna Wang / Jheena Lodwick / Emi Fujita / Alison Krauss / Noon และอีกมากมาย ลองหาฟังดูครับ

Comment

utada hikaru ที่เหลือถ้าเป็นญี่ปุ่น ผมก็ฟังพวกเป็นวงๆ แทน ซาวด์ล้ำยุคดี

Comment

Jheena Lodwick /a child is born ชอบมาก

Comment

Tong Li

tsa chin

teresa teng

Amanda McBroom

Clair Marlo

Orawee Satjanont ???

Comment

Ishikawa Chiaki

Tsunematsu Ayumi

Comment

Lia
                  Sakamoto Maaya
                  Hashimoto Miyuki
                  KOTOKO

Comment

Emi fujita
                    noon
                    susan wong
                    celine dion
                    lula

Comment

susan wong - เสียงไม่แพ้ olvia แน่นอน แต่ผมชอบทั้งคู่
                      Norah Jones - น่าจะรู่จัก แต่ลืมใส่ชื่อ บอกอีกที เผื่อใครที่อยากลองฟัง
                      enya - คงไม่ต้องแนะนำ 55
                      Colbie Caillat - สวย เซ็ก เซอร์
                      taylor swift - สวย เซอร์ แอบหวาน เล็ก แต่ผมชอบ colbie มากกว่า
                      shania twain - สวยเซอร์ xแตก
                      วง FlyLeaf - เสียงเท่ย์ มากๆ นักร้องไทยยังก๊อบท่าทางมา 555 ไปหาเอาเองว่าใคร อิอิ
                      yao si ting - ทั้งเพลงจีน ทั้งเพลงสากล ร้องเสียงหวานมากๆ

แนวเเพลงปนๆกันนะครับ ฟังแนวเดียว ง่วงตาย

ส่วนอันนี้เป็นวงพวก โกทิก เมทัล นะครับไมรู้ฟังป่าว แนวๆ Evanescense แต่ไม่ตลาดเท่า แต่ผมชอบมากกว่า

Operatika
                      Within temptation
                      Nightwish

จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่ ขี้เกียจพิม 5555

Comment

หาเพลง อสงไขย ของเดอะซิสครับ

Comment

ลืม dido กะ the cranberries ไปซะนิ 555555

ถ้าชอบ bossanova ลองหา Bossa n' Marley หรือ Bossa N' Roses
                          มาฟังดูครับ เอาเพลง ของ พวก บ๊อบ มาเล่ โลริ่งสโตน กันแอนโรสเซส มา cover ใหม่ ในสไตล์ bossa
                          ผมยังชอบเลย ฟังจนง่วงไปข้างเลย 55

Comment

อูทาดะ เพิ่งออก ซิงเก้ล ใหม่ พอดีอะครับ เพลงก็ โอ อยู่นะครับ

Comment

Maria Osawa
                              Sora Aoi

เอ้ย!!

ขำๆเน้อ อย่าเครียดๆ

Comment

Working...
                              X