Announcement

Collapse
No announcement yet.

power color 3870 DDR4 เล่นเกมส์ แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power color 3870 DDR4 เล่นเกมส์ แล้วค้าง

power color 3870 512/256 bit DDR4 เล่นเกมส์ แล้วค้าง ดูหนังก็ค้าง แต่ ใช้ เล่นเน็ต พิมพ์งานได้ปกติ แต่พอเข้าเกมส์ มันจะรัน ซักพกพัก ภาพ แตก แล้วค้าง แล้วขึ้นข้อความ driver Reslove.... อะไรซักอย่าง แล้วก็ กระพริบ วนอยู่ หน้านี้ ต้อง รีสตาร์ท เครื่องใหม่

สเปกเครื่อง
    cpu athlonx2 4000+
    m/b aliveNF6P-VSTA
    ram OCZ 1/800 x2
    psu st 400w
    VGA power color 3870 (DRIVER 9.3 เปลี่ยนมาใช้ 9.1 หรือ ตัวอื่นก็ไม่หาย)
    ลง วินโดว์ xp vista ก็ไม่หาย
    รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ไม่อยาก เอาไป เคลม

ถอดมาปัดฝุ่น เอายางลบถูๆ เอาไดร์เวอร์ออกแล้วลงใหม่ (ต้วใหม่ก็ดี) แล้วดูเรื่องความร้อน งุงิ หายยย!!

Comment

ทำแล้ว ไม่หาย อะ ท่าน เด๋วพรุ่งนี้ ว่าจะเอาไปลองเครื่องเพื่อน

Comment

ผมใช้อยู่เหมือนกัน เปิดวันละ 10กว่าชัวโมงไม่ดับไม่ค้าง ลองดูความร้อนก่อนที่จริงตัวนี้เย็นนะ

Comment

psu ไม่น่าจะพอนะ ครับ

Comment

Originally posted by jinntake2 View Post
            ตามนั้น

Comment

Originally posted by jinntake2 View Post
              อาจเป็นไปได้ เพราะข้างกล่อง บอก 450w แต่ผมก็ใช้ siverstone ST400 แต่ก่อนก็เล่นได้ ปกติ มาเป็นตอนลงเกม strong hold นี่แหละ ( คล้ายๆ red alert)
              ความร้อนก็ไม่ขึ้นเท่าไรครับ ไม่เกิน 55

Comment

คาดหวังไว้ว่าคำตอบน่าจะไม่ใช่อันนี้

Comment

สรุป อาการ คือ vga เสียครับ เคลม เรียบร้อย

Comment

เหอเสียซะงั้น

เคลมได้ไวๆนะครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      เหอเสียซะงั้น

เคลมได้ไวๆนะครับ
                      เคลมปุ๊บได้ปั๊บ เพิ่มตังค์+เปลี่ยนรุ่น

Comment

ถ้า PSU ไม่พอนะ การ์ดรุ่นนี้แด.....ค๊อตตตตตๆๆๆ

Comment

ผม PSU ติดเคส ACER 250watt น่าจะเต็ม เอา HD3850 อยู่ได้ไงไม่รุ้ ( กินไฟน่าจะเกือบพอๆกับ HD3870 )Overclock ไป 770/950 จาก 668/828
                          ไม่ดับไม่ค้าง ยกเว้นตอนแรกๆ ถ้า Overclock จะมีค้าง แต่พอเล่นไปสองสามวันกลับ OC ได้ดี ไม่ค้างเลย ( ยกเว้นเกมเดียว Gear of war ค้างตอนยิงบ่อยมาก แม้จะไม่ OC )
                          Last edited by J2008; 2 Apr 2009, 01:28:10.

Comment

Working...
                          X