Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องช่วยแนะนำทีครับ ได้ pentium D 3.0 มาแต่พัดลมมันดังมากก ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องช่วยแนะนำทีครับ ได้ pentium D 3.0 มาแต่พัดลมมันดังมากก ทำไงดีครับ

พี่น้องช่วยแนะนำทีครับ เพิ่งได้ pentium D 3.0 มา แต่พัดลมมันดังมากก (เดิม intel)ทำไงดีครับ

เคยไปลองถามร้านเขาว่ามันเป็นแบบเนี้ยแหละ Pentium D ให้ไปปรับในไบอ่อท ก็ลองเข้าไปก็ดังอยู่ดี

1.ตอนนี้มีความคิดว่า เปลี่ยนพัดลม จะหายไหม หรือควรทำอย่างอื่น??? ช่วยบอกราคาด้วยนะครับ

บอรด์ asrock 775 twins-hdtv ครับน้า

http://www.asrock.com/mb/overview.as...=775Twins-HDTV

2.บอรดตัวนี้ใช้ dual core รุ่นใหม่ได้เลยไหมครับ???

ขอบคุณคร้าบบบบ

แถมรูป Hd สุดเทพ เป็นหมื่นเป็นแสน 55555
    Attached Files
    Last edited by ballbkk; 31 Mar 2009, 10:41:33.

เป็นบอร์ดตัวไหนครัวตัวแรกหรือตัว Rev 2.0 ถ้าตัวหลังนี่เล่นพวก e4xxx e21xx ได้
    แต่ไม่รองรับพวก 45nm ถ้าตัวแรกนี่มันรับแค่ Petium D
    CPU Support บอร์ดตัวแรก
    http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Mod...ins-HDTV&s=775
    CPU Support บอร์ดตัว Rev 2.0
    http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Mod...V%20R2.0&s=775

Comment

ตัวแรกครับป๋า ท่าจะใส่ไม่ได้

พัดผมดังดีจริง ดังกว่าพัดลมตั้งโต๊ะซะอีก 5555

Comment

ซื้อซิ้งค์พัดลม Core 2 เดิมๆ มาใส่รอบต่ำกว่าไม่ดังครับ หรือซื้อซิ้งค์ 775 ที่ Advice ก็ได้ครับไม่ดัง
        พัดลมเดิมๆ รอบจัดๆที่แถมมากับ CPU กับ พัดลมรอบไม่จัดมาก ความร้อนไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ

Comment

มันดังอยู่แล้วคับ

เพราะว่ามันร้อนมากมาย

D เคยใช้อยู่ 50-60% ก้70องศาและ

ร้อนมากมาย พัดลมเรยรอบต้องสูงคับ..

Comment

พวกนี้มันร้อนแรงครับ รอบต้องสูง

อย่าง P4 ที่บ้าน ผม ช่วงนี้ แตะ 4000รอบ บ่อยมาก รอบจัดสุดก็ 4800รอบ

Comment

ว้าวว ผมอยากได้รอบจัดบ้างอ่า
              เซง ของE4400 มันวิ่งไม่เคยเกิน 2500 รอบเลย
              อิอิ

Comment

มันรอบเท่าไหร่ครับ แล้วความร้อนเท่าไหร่ครับ ของดูนิสนึง

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                  พวกนี้มันร้อนแรงครับ รอบต้องสูง

อย่าง P4 ที่บ้าน ผม ช่วงนี้ แตะ 4000รอบ บ่อยมาก รอบจัดสุดก็ 4800รอบ
                  จิงๆไอ้ที่ต้องพัดแรงเนี่ย ฮีทซิงค์ท่านฝุ่นเยอะป่าวคับมันเลยร้อน ยิงซิงค์สต๊อกด้วยแล้ว ด้านที่รับลมมักเก็บฝุ่นเยอะมาก ผมล้างแล้วเงียบดี

Comment

Originally posted by griffons View Post
                    ว้าวว ผมอยากได้รอบจัดบ้างอ่า
                    เซง ของE4400 มันวิ่งไม่เคยเกิน 2500 รอบเลย
                    อิอิ
                    ของ Pentium 4 530 ผม 4000 กว่ารอบแรงมากตอนนี้เอาของ Q6600 ใส่แทน 2000 กว่ารอบ
                    สนใจเปลี่ยนกันมั๊ยท่าน

Comment

Originally posted by Noni3z View Post
                      จิงๆไอ้ที่ต้องพัดแรงเนี่ย ฮีทซิงค์ท่านฝุ่นเยอะป่าวคับมันเลยร้อน ยิงซิงค์สต๊อกด้วยแล้ว ด้านที่รับลมมักเก็บฝุ่นเยอะมาก ผมล้างแล้วเงียบดี
                      ไม่รู็ดิครับ เ้ครื่องของอาอ่ะ ผมไม่ได้เอามาทำความสะอาดให้

เสียงดังมาก

Comment

ถ้าพวกตระกูล P4 PD นี่ร้อนโคตรแบบไม่ต้องห่วงอะ

เครื่องผม(ที่พังไปเร็วๆนี้นะ) P4 3.2E 478อีกตะหากเอากับมันสิ
                        ซิงค์ทำความสะอาดแล้ว ฝุ่นน้อย ทา MX-2 ใหม่ๆเลย แต่ห้องไม่แอร์ หน้าร้อน

เปิดมา 50ต้นๆละ เปิดแช่นานๆ แตะ 60 แบบงงๆ Fulload ไม่ต้องสืบ

แต่ก่อนช่วงซิลิโคนแห้งแต่ไม่รู้ตัวเปิดมาแตะ 70 เอากับมันสิ = ='

ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนซิงค์เป็นพวก C2D ระวังจะพังเอา
                        มันเป่าไม่ดังจริงแต่จะเอาความร้อนไว้เหรอ เหอๆ
                        เพราะมันร้อนไงมันเลยเป่าดัง ขนาดซิงค์มันหนาด้วยนะ
                        ถ้าเปลี่ยนมาเป็น Stock 775 ปัจจุบัน ทั้งบาง ทั้งเป่าเบา รับรอง PD ไม่รอด

ถ้าอยากเงียบก็คงต้อหวังพึ่งพวกซิงค์เทพๆที่เป่าเบาๆแทนน่ะนะ

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                          ถ้าพวกตระกูล P4 PD นี่ร้อนโคตรแบบไม่ต้องห่วงอะ

เครื่องผม(ที่พังไปเร็วๆนี้นะ) P4 3.2E 478อีกตะหากเอากับมันสิ
                          ซิงค์ทำความสะอาดแล้ว ฝุ่นน้อย ทา MX-2 ใหม่ๆเลย แต่ห้องไม่แอร์ หน้าร้อน

เปิดมา 50ต้นๆละ เปิดแช่นานๆ แตะ 60 แบบงงๆ Fulload ไม่ต้องสืบ

แต่ก่อนช่วงซิลิโคนแห้งแต่ไม่รู้ตัวเปิดมาแตะ 70 เอากับมันสิ = ='

ดังนั้นถ้าจะเปลี่ยนซิงค์เป็นพวก C2D ระวังจะพังเอา
                          มันเป่าไม่ดังจริงแต่จะเอาความร้อนไว้เหรอ เหอๆ
                          เพราะมันร้อนไงมันเลยเป่าดัง ขนาดซิงค์มันหนาด้วยนะ
                          ถ้าเปลี่ยนมาเป็น Stock 775 ปัจจุบัน ทั้งบาง ทั้งเป่าเบา รับรอง PD ไม่รอด

ถ้าอยากเงียบก็คงต้อหวังพึ่งพวกซิงค์เทพๆที่เป่าเบาๆแทนน่ะนะ

ว๊าก ร้อนๆมากๆ

Comment

PD 805 ร้อนมากอ่ะ เคยใช้แล้วกลุ้ม!

Comment

อย่าได้คิดเอาซิ้งค์บางรุ่นใหม่มาใช้เชียว

ขนาดซิ้งค์เดิมๆแกนทองแดงยังเอาแทบจะไม่อยู่ เล่นซิ้งค์บางก็เตรียมย่างไก่เลยละกันครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X