Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง บอร์ด P5K ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง บอร์ด P5K ทีคับ

ผมซื้อ ram 1 G Bus 1066 มา 2 ตัว ในคู่มือ บอกให้ผมไป ปรับใน bios น่ะคับ พอเซ็ตเรียบร้อบแล้ว restart มันขึ้นว่า overclock failed น่ะคับ ถ้าใครทราบวิธี ปรับบอร์ด P5K ธรรมดา ให้ใช้ bus 1066 ได้กรุณารบกวน บอกผมทีนะคับ

แรม รุ่น อะไร
    ไฟอาจจะต้องเพิ่มให้แรมด้วย ตามที่ฉลากระบุความต้องการ ว่า บัส 1066 ต้องใช้ไฟกี่ v.

Comment

ปรับไฟแรมตามสเปคด้วยครับ แรมแรง กินไฟเยอะ ส่วนใหญ่ใน bios ให้ไฟแรมแค่ 1.8

Comment

ram ของ king max อ่ะคับท่าน

Comment

เอ่อ คือว่า ปรับไฟอ่ะคับ มันมีถึง 1.8 แต่มันต้องใช้ไฟ 2.1 อ่ะคับ ทำงัยดี TT

Comment

DRAM voltage (AUTO) มั่ง จำไม่ได้ ปรับตรง AUTO ให้เป็นเท่าไหร่ก็ว่ากัน

ปล.มั่วๆๆเอา รอผู้รู้ดีกว่า

Comment

ตามท่านข้างบนคับปรับไฟแรมตามสเป็ก

Comment

ตามนั้น

เนียนๆ

Comment

Working...
                X