overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: การทำความสะอาดTrue Black

OverclockZone Member PoUnD's Avatar

Default การทำความสะอาดTrue Black

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดทำความสะอาด ซิงค์สุดที่รักของท่าน ด้วยวิธีไหน ช่วยบอกวิธีให้ผมหน่อยได้ไหมครับ พอดีไปรับtrue Blackมาแต่ก็มีคราบบ้าง อยากขัดให้แจ่ม ใช้บรัสโซขัดแล้ว ด้านบนใสกิ้ง แต่ตรงช่วงฟินไม่รู้จะทำไง ใช้บรซโซขัดมันก็เป็นคราบขาวขัดไม่ออก

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ทำงั้นมันไม่เป็นรอยขนแมวหมดหรือนั่น เข้าปั๊มไปล้างอัดฉีดเลยครับ

OverclockZone Member PoUnD's Avatar

Quote Originally Posted by slate View Post
    ทำงั้นมันไม่เป็นรอยขนแมวหมดหรือนั่น เข้าปั๊มไปล้างอัดฉีดเลยครับ
    ไม่นี้ครับ ส่วนล้างอัดฉีด เค้าจะรับหรือเปล่าหว่า วันนั้นเอาV8ไปเปล่าฝุ่นที่ร้านมอไซค์เขาถามว่าเครื่องอะไร กี่CC. อิอิ

OverclockZone Member pionut's Avatar

True black มันเคลือบนิเกิลไว้ เอาบรัซโซขัดระวังลอกนะครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

เมพจริงๆคุณpound เอาบัสโซขัดระวังขายราคาตกนะครับ ตอนผม lapping มัน ตัวอโนไดส์เขาเคลือบไว้บางสุดๆ ผมใช้แค่น้ำยาเช็ดคอมที่เป็นน้ำมันๆ เช็ดเอาแค่ด้านบนก็เงาเหมือนใหม่แล้ว ตรงฟินผมไม่สน โดยเฉพาะฟิน trueblack โดนลมนานๆ อโนไดส์ยังลอกเลยสังเกตุดู นี่ล่อบัสโซ อุๆ

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

ผมว่าจะไปแช่โค้ก แต่ไม่รู้สีดำมันจะลอกมั้ย ใครรู้มาบอกที

แช่โค้กนานเท่าไหร่หว่า??

ขอบคุณท่าน shady ครับ กำละกรู แต่มันก็ยังดำเงางามนะ(เฉพาะที่ขัด) สงสัยจะได้ปล่อยไว้อย่างนี้ละมั้ง

และขอบคุณทุกท่านที่เข้ามานะครับ *-*

OverclockZone Member shady's Avatar

กระทู้it market มีท่านTaxi มั้ง บอกเอาไปแช่น้ำ ไม่รู้น้ำอะไร บอกว่าสีดำออกแนวจืดๆไปเลย O_O"

Quote Originally Posted by shady View Post
    กระทู้it market มีท่านTaxi มั้ง บอกเอาไปแช่น้ำ ไม่รู้น้ำอะไร บอกว่าสีดำออกแนวจืดๆไปเลย O_O"
    เหยื๋ย ไม่น่าเลย....ไม่รู้นะเนี้ยว่ามันทำความสะอาดไม่ได้ เฮ่อ...

ขอบคุณท่านshady

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

อย่างงี้ไงถึงไม่กล้าซื้อ TrueBlack เก็บตังซื้อ V8 อีกซักตัวดีกว่าเรา

OverclockZone Member meow-meow's Avatar

ผมใช้ปั๊มลม ต่อหัวพ่นลม เป่าเอาครับ ...

OverclockZone Member Pring's Avatar

ใช้สายฉีดล้างก้นล้างจิคับ ออกแน่ๆ อิอิอิ

Quote Originally Posted by Pring View Post
    ใช้สายฉีดล้างก้นล้างจิคับ ออกแน่ๆ อิอิอิ
    อิอิ อันนี้แน่นอนที่สุด แต่ผมอยากให้มันเงาเฉยๆครับ ส่วนเวลาเป่าฝุ่นออกปรกติก็ใช้หัวฉีดลมอยู่แล้วครับ ตอนนั้นเอาV8ไปเป่า พัดลมหมุนติ้วเลย อิอิ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ฮิๆ ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่าทำความสะอาดไม่ได้ อยู่ที่ว่าทำถูกวิธีหรือปล่าว ทำตามผมบอก ใช้มาจนป่านนี้ อยากใหม่ก็แค่ขัดๆด้านบน ไม่ลอก ไม่หมอง ใหม่เหมือนเดิมครับ เพียงแต่ต้องเมื่อยๆกันหน่อย เหอๆ

อยากเย็น เอาไป Lapping ไหมครับ อุๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=lapping

โอ้วววว กระทู้Review อ่อนๆ ได้ปักหมุดด้วย ขอบคุณmod ที่เห็นค่าของมันครับ T_T

OverclockZone Member saikano's Avatar

หาวิธีอยู่เหมือนกานปอนดีนะไม่ใช่trueblack อิอิ อยากรู้ว่าฟินมานทำไงให้เงา แต่พวก กรดกลัวมานกรดฟินพังก่อน

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

เราใช้ V8 จะทำให้ฟิมมันเงาๆทำไงดีครับ แช่โค้กจะเงารึเปล่า อยากให้มันเหมือนใหม่อะ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เอาไดโว่เป่าอัด แล้วตามด้วยทิชชู หาไม่เล็กๆแบบทะแยงเข้าไปได้ทีละพินเลย รับรองเอี่ยม

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

อัดฉีดดีสุดครับ ซิ้งพวกนี้โดนน้ำแล้วจืดหมด

OverclockZone Member palm2499's Avatar

ผใช้เป็ดโปรครึ่งฝาผสมน้ำ2ลิตรก็สะอาดดีคับ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

แช่โค้กดิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks