Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX295 คือ GTX260X2 ใช่ไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX295 คือ GTX260X2 ใช่ไม๊ครับ

ดูจากเสป็คแล้วมันเหมือนเอา GTX260 2 ตัวมาประกบกันเลย

ไม่ทราบว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล่า ถ้าเป็น GTX260 2 ตัวมาประกบกัน

มันเหมือนโดนต้มไงไม่รู้นะครับ เอาชิพเก่า 2 ตัวมาประกบขาย ตั้งชื่อใหม่

น่าจะเป็นเช่นนั้น

Comment

ใช่ครับ

Comment

ที่ต่างจาก 260 คือมันเพิ่ม Processor core จาก 216 ไปเป็น 240 ต่อ GPU ด้วยครับ

Comment

^
          ^
          ^

ตามข้างบน

Comment

แต่เอา GTX260 2 ตัวมาทำ SLI กลับแรงกว่า GTX295 (ดูจากหลายๆเวบน่ะครับ)

ผมว่า 295 ดูๆไปไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหร่นะครับ 280 285 ยังน่าสนมากกว่า

Comment

295 ลงทุนน้อยกว่า ประหยัดไฟกว่า 260 SLI
              แต่ 280 285 GPU มันแรงกว่า ถ้าเกมไม่รองรับ multi GPU 295 ก็สู้พวกมันไม่ได้

Comment

แหล่ม

Comment

ไม่ใช้ครับ

มันคือ 280*2 ลดบิท ครับ

จะยังไงก็ตาม มันแรงที่สุด ณ ตอนนี้ไม่มีใครเทียบ -0-

Comment

Working...
                  X