Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามนิดครับ ไม่ได้ล่อเป้านะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามนิดครับ ไม่ได้ล่อเป้านะครับ

ตอนนี้กำลังตัดสินใจระหว่าง pd805 กับ althon64 3200+ (939)
    สองตัวนี้ตัวไหนใช้เล่นเกมส์ดีกว่ากันครับ จะเอาไป oc ทั้งคู่ครับ
    อีกอย่างรบกวนแนะนำ mb ที่จะเอามา oc กันด้วยนะครับ งบ 4000 +- นิดหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ให้คะแนนเล่นเกม AMD ก่อนเลย แต่ถ้าจะ oc คิดว่า Intel น่าจะทนกว่าถ้าไม่มี Sink ดีๆละก็นะ ส่วน Borad ไม่รู้นะ

Comment

ถ้าซื้อ 805 มา ต้อง มั่นใจว่า ลากถึง 4GHZ ไม่งั้นห่วยแตก

ลากกับ DS3 /P5LD2 / P5ND2

Comment

ว่าแต่ จขกท.ทำไมไม่เอา am2 ละครับ

Comment

althon64 3200+ (939)

Comment

althon64 3200+ (939) ด้วยคนครับ น่าจะคุ้มกับการใช้งานมากกว่านะ

Comment

805 ร้อนนรกดีครับถ้าลาก 4 GHz ผมว่า Sink ไม่น่าเอาอยู่ (เคยลองที่ 4.10 กับ Ultra 120) เวลาเล่นเกมหนักๆมันจอฟ้าซะงั้น แต่ว่า test Prime Othors ไม่มีเด้ง ถ้าจะให้ดีต้องน้ำลูบเอาล่ะครับ ยิ่งตอนนี้ใกล้หน้าร้อนแล้วด้วยสิ

เท่าๆที่ลองกับ 3200+@ 2.70 Ghz ผมว่ามันแรงพอๆกับ 805 อัดไป 3.80 -4.00 up นู่นเลยอ่ะครับ

เป็นผมถ้าสองตัวนี้ขอเล่น AMD ดีกว่าครับ

สำหรับผมถ้าเป็น Intel ที่ไม่ใช่ C2D ผมเล่น AMD ดีกว่าอ่ะ

Comment

althon64 3200 มันไม่ใช่ am2 เหรอครับ ท่าทางผมจะสับสน

แล้วถ้าเล่น amd จะเอาบอร์ดตัวไหนมา oc ดีครับ แนะนำทีครับ เริ่มเอนเอียงมา amd แล้ว - -*

Comment

หรือผมจะเปลี่ยน เป็น c2d E6300 เลยดีครับ จะแรงกว่าไหม แล้วค่อยเก็บเงินอัพตัวอื่นต่อไป

แต่คงต้องใช้แรม ddr กับ vga agp8x
                  เพราะผมใช้ mb asrock ที่มันใส่ได้ทั้งสองอย่างครับ
                  หรือเอาเงินกระจายไปอัพทุกอย่างดีครับ แนะนำทีครับ งบคงประมาณ 7000 +- นิดหน่อยครับ

Comment

ถ้าเปงผม ผมเลือกที่จะสมตังไว้ ถอย c2d ยกชุดเลยดีกว่านะครับ อิอิ

Comment

ถ้าเป็น E6300 ก็ยาวไปเลยครับ แรงกว่าแน่นอนในเรื่องคะแนนต่างๆครับ
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      แต่ถ้าที่ใจล่ะก็ ประเภท เครื่อง 1300 ใจ 3000 ล่ะก็.....
                      ผมรัก AMD ครับ อิอิ (เพราะมันถูก เหมาะกับระดับรากหญ้า OTOP อย่างผม)

Comment

ตอนนี้ถ้าไม่เล่น c2d ก็เล่นตระกูล amd น่าจะดีกว่าครับ

Comment

Working...
                        X