Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้ สายไฟVGA การ์ด 2เส้น 3เส้น และ4เส้น ต่างกันอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้ สายไฟVGA การ์ด 2เส้น 3เส้น และ4เส้น ต่างกันอย่างไร

คือแบบว่าสงสัย เคยอ่านเจอครั้งนึง เค้าบอกว่า สายไฟ 2 เส้น ปรับรอบพัดลมไม่ได้ และวัดอุณหภูมิ การ์ด ไม่ได้...ช่วยจัดเพื่อเป็นความรู้เพื่อชาว Overcockzone หน่อย...ขอบคุณ

2เส้น มีขั้วบวกขั้วลบธรรมดา
    3เส้น เพิ่มวัดรอบเข้ามาเส้นนึง
    4เส้น เพิ่มวัดรอบเส้นนึงอีกเส้นน่าจะเป็นสายที่ใช้เป็นสัญญาณไปยังเซนเซอร์เพื่อใช้ปรับรอบพัดลมอัตโนมัติครับ

Comment

+1 ไปก่อนคับท่านทั้งหลาย

Comment

ขอแบบ ชัดๆ เลยได้ไหมครับ จัดไป...ผู้มีความรู้

Comment

ตาม rep. บนครับ

2 เส้น พัดลมธรรมดา ปรับความเร็บรอบไม่ได้ เร็วเท่าไรก็เท่านั้นตลอดไม่ว่าร้อนหรือไม่ร้อน
          ปรับความเร็วให้ลดหรือเพิ่มไม่ได้
          3 เส้น พัดลมธรรมดา แต่เพิ่มอีก 1 เส้น ไว้วัดความเร็วของพัดลม เพื่อดูว่าหมุนที่ความเร็วเท่าไร
          ปรับความเร็วให้ลดหรือเพิ่มไม่ได้
          4 เส้น คือพัดพัดลมสามารถปรับความเร็วรอบได้ ตามที่เรากำหนด หรือ ปรับความเร็วอัตโนมัติ
          ตามความร้อนที่เกิดขึ้น ให้หมุนเร็วขึ้น หรือช้าลงได้ และ ดูความเร็วรอบได้

ประมาณนี้มั๊งครับ

ผิดพลาดขออภัย

Comment

เพิ่มเติมครับ

Originally posted by jarr View Post
            คือแบบว่าสงสัย เคยอ่านเจอครั้งนึง เค้าบอกว่า สายไฟ 2 เส้น ปรับรอบพัดลมไม่ได้ และวัดอุณหภูมิ การ์ด ไม่ได้...ช่วยจัดเพื่อเป็นความรู้เพื่อชาว Overcockzone หน่อย...ขอบคุณ
            สายไฟ 2 เส้น แค่ปรับความเร็วพัดลมเพิ่มไม่ได้ แต่ไม่ใช่ว่า วัดอุณหภูมิการ์ดไม่ได้
            บนการ์ดมันมีเซนเซอร์วัดความร้อนอยู่ครับ ไม่ได้เกี่ยวกับพัดลมแต่อย่างใดครับ
            ถึงไม่มีพัดลมก็สามมารถวัดอุณหภูมิการ์ดได้ครับ

Comment

ขอบคุณ หลายๆ ครับ

Comment

Working...
              X