Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 GT กับ Psu วัตท์เทียม .. ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Tsunami 580Watt ใช้อยู่ครับ เนียนๆไม่มีดับ ราคา 700 เอง

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
      กินไฟต่างกันนะครับ วัตต์เทียม อาจกินไปถึง 1500 watt เพื่อแปลงมาให้จ่ายไฟได้ถึง 650 วัตต์ แต่วัตต์แท้ อาจใช้แค่ 1000 วัตต์ ในการแปลง650วัตต์เองครับ เพราะฉะนั้นประหยัดกว่าแน่นอน

8800gt แรงกว่า 9600 GTจ้า
      หมายความว่า ถ้า Psu วัตต์แท้ จะกินไฟน้อยกว่าวัตต์เทียม ชัวใช่ไหมครับ .. เพราะของดีกว่า ถ้าใช่ จะรีบไปสอยโดยไว .. ++

อีกข้อนึง..ผมพิมผิดครับ ระหว่าง 8800GT G92 กะ 9600GT แต่พิมผิดผมหมายถึง 9800GT พอดีรีบพิมไปหน่อย ตัวเดียวกันใช่ป่ะครับ .. ++

Comment

Originally posted by spykidswap View Post
        หมายความว่า ถ้า Psu วัตต์แท้ จะกินไฟน้อยกว่าวัตต์เทียม ชัวใช่ไหมครับ .. เพราะของดีกว่า ถ้าใช่ จะรีบไปสอยโดยไว .. ++

อีกข้อนึง..ผมพิมผิดครับ ระหว่าง 8800GT G92 กะ 9600GT แต่พิมผิดผมหมายถึง 9800GT พอดีรีบพิมไปหน่อย ตัวเดียวกันใช่ป่ะครับ .. ++
        ครับ ถ้าตัวที่มี 80+ นี่ประหยัดไฟกว่าครับ แต่วัตต์แท้ส่วนใหญ่จะ มี80+คับ แล้ว 8800 กับ 9800 มันแรงใกล้เคียงกันมากนะครับ เพียง 8800 ร้อนกว่าหน่อยนึง

Comment

เก่งๆๆ กันทั้งนั้นเลย

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
            ครับ ถ้าตัวที่มี 80+ นี่ประหยัดไฟกว่าครับ แต่วัตต์แท้ส่วนใหญ่จะ มี80+คับ แล้ว 8800 กับ 9800 มันแรงใกล้เคียงกันมากนะครับ เพียง 8800 ร้อนกว่าหน่อยนึง
            ขอบคุณมากๆครับ .. ++

อีกข้อนึง (สุดท้ายแระ ) Psu 500 watt แท้ เอาเจ้า 9800 GT อยู่ไหมครับ .. ++

ขอบคุณทุก Rep ครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อแระ.. ++

Comment

Originally posted by spykidswap View Post
              ขอบคุณมากๆครับ .. ++

อีกข้อนึง (สุดท้ายแระ ) Psu 500 watt แท้ เอาเจ้า 9800 GT อยู่ไหมครับ .. ++

ขอบคุณทุก Rep ครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อแระ.. ++
              สบาย

Comment

470วัตต์แท้ยังเอาอยู่เลยครับ9800GTแต่เผื่ออนาคต500วัตต์ไปเลยก็ได้ครับหรือจะเอาเยอะกว่านั้นก็ตามเงินเลยครับ

Comment

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ .. ++

Comment

Working...
                  X