Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ได้ตามข่าวเอเอ็มดีมานาน ขอถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้ตามข่าวเอเอ็มดีมานาน ขอถามหน่อย

ขอถามหลายข้อหน่อยนะครับ
    1. PHENOMII X3 710 กะ PHENOMII X3 720 มันใช้กะบอร์ด AM2+ ได้อยู่ใช่มะครับ
    2. ถ้าใช่ ผมจะใช้กะเจ้า K9A2 PLATINUM จะดีใหมครับ พอดีว่าชอบซิงค์มัน สวยดี (ฮิฮิ) ส่วนเรื่องอื่นไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร เอาสวยเข้าว่า
    3. อันนี้ไม่เกี่ยวกะสองข้อแรก พอดีว่ารุ่นน้องมันซื้อบอร์ด ASUS M4A78 PRO มาผมดูที่กล่องมันเขียนว่า มี express gate หรืออะไรนี่และ (จำไม่ได้) มันคืออะไรเหรอครับ และมันใช้ยังไง

ขอบคุณท่านเทพทั้งหลายที่ช่วยตอบครับ

Originally posted by จิวแป๊ะทง View Post
    1. PHENOMII X3 710 กะ PHENOMII X3 720 มันใช้กะบอร์ด AM2+ ได้อยู่ใช่มะครับ
    2. ถ้าใช่ ผมจะใช้กะเจ้า K9A2 PLATINUM จะดีใหมครับ พอดีว่าชอบซิงค์มัน สวยดี (ฮิฮิ) ส่วนเรื่องอื่นไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร เอาสวยเข้าว่า
    3. อันนี้ไม่เกี่ยวกะสองข้อแรก พอดีว่ารุ่นน้องมันซื้อบอร์ด ASUS M4A78 PRO มาผมดูที่กล่องมันเขียนว่า มี express gate หรืออะไรนี่และ (จำไม่ได้) มันคืออะไรเหรอครับ และมันใช้ยังไง

ขอบคุณท่านเทพทั้งหลายที่ช่วยตอบครับ
    1. น่อม2ยังใช้am2+ได้อยู่หนิครับ
    2.ไม่รู้อ่ะ
    3. expressgate เป็นการเปิดเครื่องโดยไม่บูทวินโดวครับทำให้เปิดเครื่องได้เร็วขึ้น เอาไว้ใช้ฟังเพลง ดูรูปภาพ เล่นเน็ต พวกนี้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by จิวแป๊ะทง View Post

ได้สบายมากครับ

ใช้ได้ครับ และได้ดีด้วยแต่ต้องอัพไบออสหน่อยนะ

เป็นระบบปฏิบัติการเสริมบนแพลตฟอร์มล่าสุดของอัสซุส ที่ช่วยเพิ่มความเร็วในการบูทเครื่อง สำหรับการใช้งานฟีเจอร์ที่ใช้บ่อยที่สุดทั้งหมดของโน้ตบุ๊ก ได้แก่ อินเทอร์เน็ต ข้อความด่วน Skype เกมออนไลน์ เพลง และรูปภาพ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วไอ้ express gate มันจะต้องเข้าไปตรงไหนถึงจะใช้มันได้อะครับ

Comment

ขอบคุณครับ แล้วไอ้ express gate มันจะต้องเข้าไปตรงไหนถึงจะใช้มันได้อะครับ
          จะมีหัวข้อในไบออสครับ

หน้าท้าย ๆ หน่อย

----

ส่วนการใช้งานจะมีหน้าให้เลือกตอนบูทครับ

โดยส่วนตัวเคยทดสอบเมนบอร์ดที่มีฟังก์ชั่นนี้ แต่ปิดฟังก์ชั่นนี้ตลอดเลย

Comment

Working...
          X