Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกียวกับ ไบออส มาตอบปัญหานี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกียวกับ ไบออส มาตอบปัญหานี้ทีครับ

คือผม OC มา แต่มีปัญหา จอดำสนิดมีคนบอกว่าให้ถอดถ่าน ไบออส ออก สัก5นาที ค่อยใส่ไปใหม่ จะถามว่า ค่าที่OC กับค่าที่เซ็ตไว้ทั้งหมดที่ ไบออส มันจะรีเซ็ต ให้เองเลยใช้ไหมครับถ้าผมถอดถ่านไบออสออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ มันจะรีเซ็ต ให้เองเลยใช้ไหมครับ และถ้าเราต้องมานั่งเซ็ตไหมนี้สิ่งที่เราต้องเซ็ต พื้นฐานมีอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ถูกต้องนะครับ

จริง ๆเคลียจัมพ์เปอร์ก็ได้

จริง ทุก ๆ บอร์ดมันจะมีให้เลือก load default ครับ

Comment

ตั้งวันที่-เวลาให้ตรงครับ

Comment

ผมโอเวอร์คล็อกในวินโด้นะ ใช้โปรแกรมที่แถมมากะบอร์ด asrock
        ลองให้้แน่นวนก่อน ถึงค่อยมาเซ็ตในไบออส

Comment

Working...
        X