Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติด lenux รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติด lenux รึป่าวครับ

เพิ่งถอย nootbook มาครับ เค้าเอา lenux ติดมาให้ แล้วจะลง xp แต่ลงไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าติดตรงใหน เปลี่ยนหลายแผ่นแล้วครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ติดตรงไหนยังไงครับ อธิบายให้ละเอียดจะได้ช่วย

Comment

ถ้าลง windows แล้วมันยังเข้าไปส่วนของ linux
      เพราะว่ามันยังติด MBR (Master Boot Record) อยู่ครับ
      ต้องเข้าไปทำ mbr ใหม่โดยใช้แผ่นบูตก็ได้ครับ
      ส่วนวิธีก็...

ลืมแล้ว ^T^

รอท่านข้างล่างมาต่อครับ อิอิ

Comment

การเคลียร์ MBR

เข้า Dos > ใช้คำสั่ง C:\>fdisk /mbr

ไม่มีก็หาแผ่น hiren's boot นะครับ
        ทำไม่เป็นก็ใช้่ช่างเค้าทำให้ดีกว่า

Comment

Working...
        X