Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนไปทำ macคนอื่นตก(อาการหนัก) ขอคำแนะนำด้วยครับ เรื่องด่วนมากๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pattorix View Post
    ผมไม่มีแมคหรอกครับ

แต่พอดีพี่ชายใช้อยู่

พี่ชอบคุยนักคุยหนาว่าเตะสายก็ไม่เป็นไร มันหลุดได้

ผมแกล้งเตะสายประจำครับ แล้วก็หลุดประจำด้วย

ไม่เห็นมันจาลากเครื่องร่วงลงมาเลย
    เป็นการแกล้งที่สยองมากครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะครับ ผมจะเอาไปให้น้องเค้าอ่านดูจะได้ไม่เสียเปรียบครับ

Comment

Originally posted by vipersrt View Post
        ถ้าเป็นสายชาทนะหลุดแน่ แต่ถ้าเป็นสายแลนละก็ ลงทั้งเครื่องแน่นอน เหอๆ น่าจะมีหัวต่อแลนเซฟด้วยนะเนี่ย เพราะผมก็เกือบและ แลนนี่ตัวดีเลย
        เยี่ยมครับ

ผมเห็นด้วยนะ ว่าอาจไปเตะสายแลนก็ได้ น้องเค้าบอกว่าเตะสาย อาจไม่ใช่สายชาร์ตนะ

Comment

ผมว่า เราไม่ได้เป็นคนเสียหายอยู่ฝ่ายเดียวนะครับ ในเมื่อการวางลักษณะที่ว่า สามารถถึงกับให้คนเตะโดนได้ โดนเฉพาะโน๊ตบุ๊ค ผู้ใช้ส่วนใหญ่จะคิดก่อนว่าจะมีใครมาโนอะไรของตนมั้ย จะทำอะไรให้เสียหายหรือเปล่า ขนาดให้เหยียบสายผมยังไม่กล้าให้เหยียบกลัวสายขาดในเลย แสดงว่าเขาประมาทที่วางสายแบบนั้น ถึงเตะโดนได้ ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เลยไม่ทราบว่า จัดวางสายอย่างไร

ฟังพี่สาวเค้าพูดแล้วก็น่าเห็นใจ - -*
          Last edited by wangtrirat; 2 Apr 2009, 12:13:05.

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
            เป็นการแกล้งที่สยองมากครับ

พี่ชายผมเขาไม่ซีเรียสเลยครับ

เขามั่นใจแล้วก็พอใจระบบบริการของแอปเปิ้ลมาก ขนาดท้าให้ผมเล่นหนักๆเนี่ย

เห็นกับตาตอนที่จอเป็นไรไม่รู้มีรอยร้าวๆ ปริๆ

พี่เอาไปที่ศูนย์ ผมก็ไปด้วย นึกว่าจะได้นั่งรอพี่เซ็นโน่นเซ็นนี่อะไรเป็นชาติ

ไม่รู้เจรจากันยังไง เขาเอาเครื่องไปแล้วให้ช่างถอดจอเปลี่ยนให้ใหม่เลย

ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงได้ของ กลับบ้าน...

Comment

แล้วกรณีนี้ ถ้าเอาไปซ่อมแล้วจะยังมีประกันเหมือนเดิมใหมอ่ะครับ ในกรณีที่เครื่องเหลือประกันอยู่

Comment

เอาง่ายๆ..ก็ เอาไปซ่อมกับร้านแมค อาจจะได้ถูกหน่อย
                หรือเข้า iStudio ไปเลย

จ่ายค่าซ่อมไป..อาจจะถูกกว่า 45,000.- ด้วยครับ

Comment

Working...
                X