Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 64 bit บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 64 bit บ้างครับ

มีปัญหาเรื่องซอฟแวร์กันบ้างมั้ยครับ
    คือเย็นนี้ผมจะลง 7 64 bit ลงเซิสหาโปรแกรมดู หาย๊ากยาก เริ่มท้อใจ
    ตัวเต็มก็ไม่มี PM บอกผมก็ได้(ผิดกฏป๊าวหว่า งิงิ)
    แค่อยากให้มันเห็นแรมครบอะครับ

ขอบคุณ โอเวอร์คล็อกโซนครับ

เมื่อก่อนใช้ xp 64 ก้ปกติดีนะครับแค่บางเกมเล่นไมได้ แต่โปรแกรมทั่วไปใช้งานได้ปกติ ไดร์เวอร์ก็ไม่มีปัญหา
    ตอนนี้ใช้ server64bit ตัวนี้สิอาการหนักทำไรแปลกๆไม่ค่อยได้

Comment

ใช้ทั้ง xp64 vista64 กลับมาตาย xp32 เหมือนเดิม

Comment

vista 64 bit ผมก็มีอาการแปลกๆเวลาเรนเดอร์งาน หุหุ

Comment

7 64bit ก็มีปัญหาบ้างบางโปรแกรมมันใช้ไม่ได้
          แล้วบางโปรแกรมก็มีอาการแปลกๆนิดหน่อย
          แต่ยังพอรับได้ครับ

Comment

ของผมวิสต้าอัลติเมท 64 บิท ปรกติดีทุกอย่างคับ สุโค่ย!

Comment

ผมลง 32 บิทนะ
              เรพาะแรม 4 กิก แต่โดนกาดจอแย่งไป 1 กิก

เลยลง 32 ดีกว่า แหะๆ

Comment

วิสต้า64
                ใช้แต่โปรแกรมบ้านๆ ไม่ได้ใช้โปรแกรมทำงานอะไรพิเศษ ก็ปกติดีครับ ไม่มีปัญหาเลย

Comment

Vista Untimate x64 เช่นกันครับ ปกติดี แต่ทานแรมจุไปนิดนึง 4GB แทบไม่พอใช้ 555+

Comment

ของผมก็ Vista 64 มันก็ค่อนข้างโอเคในหลายๆเรื่อง

Comment

วิสต้า แพค1 64บิท ใช้งานปกติดี ตั้งแต่ลองใ้ครั้งแรกเมื่อ3-4เดือนที่แล้วไม่เคยกลับไปXpเลย^^

ใช้ โหลดหนัง เกมส์ ฟังเพลง ดูเวป ใช้ทั่วไปอ่ะ บางโปรแกรมก้ใช้ไม่ได้เช่น แครกไรนี้หละ
                      โดยเฉพาะโปรแกรมที่ เรียน - -* เลยต้องจำลองวินโดวXPกะVMware - -"

ที่ใช้Vista อยู่เพราะ เวลาเล่นเกมส์ไรแล้วออกมา เครื่องมันเหมือนปกติใช้งานทำอย่างอื่นได้สบาย
                      แต่เล่นxpมันช้าอ่ะเวลาเล่นเกมส์ออกมา ไปปิดในTask manage ก้ยังหน่วงๆ เลยต้องรีนะ

มันมีทั้งข้อดีและข้อเสียอ่ะ

******ควมรู้สึกผมนะ******

Comment

Vista 64-bit
                        เล่นเกมส์ ชอบเด้ง STOP ... เฮี้ยอะไรไม่รู้ เป็นหลายเกมส์ด้วย (ชอบเล่นเกมส์เยอะซะด้วย)
                        อย่างอื่นก็ไม่มีปัญหา

Comment

vista 64 bit ปกติดี

Comment

ผม 7 64bit 7048 ไม่เจอบักเลย เล่นเกม offonie ได้หมดยกเว้น gta4 อย่างเดียว

Comment

vista 64 เหมือนกันครับ

ไม่เคยงอแงเลย แต่เป็นอย่างท่าน TWK. เป็นบางเกม

บางโปรแกรมก็แปลก ๆ เช่น 3DsMax 2009

แต่โปรแกรมตระกูล Adobe CS4 นี่ลื่นโคตร (ก็แหงแหละ photoshop มัน 64bit นิ)

เรื่องโปรแกรม ไม่ต้องหาสำหรับ 64bit หรอกครับ เพราะัมัีนใช้ด้วยกันได้

หาแต่ driver ก็พอแล้วครับ

Comment

Working...
                              X