overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครเคยใช้มือถือก๊อปบ้างครับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Default ใครเคยใช้มือถือก๊อปบ้างครับ

ใครเคยใช้มือถือก๊อปบ้างครับ อย่างNK8800ตัวTopชองก๊อปอะครับ คืออยากทราบว่ามันมีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ เช่น สัญญานไม่ค่อยดี เครื่องชอบค้าง หน้าจอเป็นเส้น เครื่องอืด ลำโพงเสียงแตก อะไรแบบเนี้ยอะครับ เพราะสนใจตัว8800 carbon arteอยู่ ไม่ได้หวังประสิทธิภาพเทียบเท่าของแท้ แต่ไม่อยากให้มีปัญหาอะไรมากมายครับ ถ้ามีปัญหามาก ก็คงมองข้ามไปดีกว่าครับ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

งานประกอบห่วยแตก โปรแกรม อัพเกรดยาก ซ่อมยาก ที่สำคัญ เจ๊งง่าย- -

OverclockZone Member arito's Avatar

มันคือ ไอโมบาย แปลงร่าง

OverclockZone Member คิม's Avatar

ใช้ได้สบายๆก็ใช้ไปเถอะครับ

โดยรวมก็สู้ของของแท้ไม่ได้ แต่สบายๆกระเป๋า เหมาะเศรษฐกิจปัจจุบัน

Super Moderator tor_Za's Avatar

ถ้าไม่คิดอะไรมากมันก็พอทนครับ

แต่ถ้าเป็นผมนะซื้อ 8800 ของแท้มือสอง มาใช้สบายใจกว่า อิอิ

แต่ผมซื้อของแท้มาใช้แล้ว อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

คือผมซื้อมาแค่โทรเข้า-ออก แค่นั้น เห็นตระกูล8800มันหรูหราไฮโซดีครับ แต่ของแท้แพงเหลือเกิน
    ถ้าแค่โทรเข้า-ออกแล้วยังมีปัญหา เจ๊งง่าย ก็ไม่เอาเหมือนกันครับ

OverclockZone Member Jackel's Avatar

ต้องคิดว่า ตามราคา นะคับ อย่าคิดอะไรมากนะคับ

OverclockZone Member mod_laser's Avatar

ผมเคยใช้ n 95เครื่องจีน ห่วยสุดๆครับ ตอนนี้เครื่องหายแล้วครับเลยถอย n 81 แท้มาเ่ล่นซะเลย

OverclockZone Member fucfm's Avatar

เคยใช้โทรศัพท์จีนยี่ห้อ ชนะs มี 2 เครื่องพังทั้ง 2 เครื่อง

OverclockZone Member notimest's Avatar

กลัวระเบิด

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

นั่นสิครับ ยังไงกัน ?
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เวลาใช้มันจะช้าจนหงุดหงิดนะครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member numpepsi's Avatar

ของก็อป ถ้าราคาซัก 3พันกว่าๆ ก็ซื้อมาใช้ขำขำอยู่ครับ
    แต่ถ้าราคาสูงกว่านี้ ผมซื้อเครื่องแบรนดีดี ทนทน ดีกว่า

ของก็อป อย่างไงมันก็ของก็อปครับ หลอกคนอื่นได้ แต่หลอกตัวเองไม่ได้
    ทุกวันนี้ของก็อปมันเกลื่อนเมือง จนกลายเป็นว่าแทนที่คนที่เห็นจะมองว่าไฮโซ
    กลับกลายเป็นพอเห็นครั้งแรก คิดก่อนเลยว่ามันของก็อปหรือป่าว ถึงจะใช้ของแท้ก็เหอ
    Last edited by numpepsi; 27 Apr 2009 at 03:30:57.

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ก็ดี แค่เสียงดัง ตอนฟังเพลง เท่านั้น ?

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

ถ้าของปลอมเป็นเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า อันนี้ไม่ค่อยคิดมาก
    แต่ถ้าเป็นพวกอุปกรณ์ไฟฟ้า หรือ ของบริโภค ผมเลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงครับ
    แค่ตัวแบต หรือ สาย charge ถ้าเป็นของปลอม ผมก็เสียวมันจะระเบิดคามือแล้วครับ
    (ส่วนใหญ่งานปลอมจากจีนแดง รื้อมาดูเจอแต่คราบสนิมกับการเชื่อมแผงวงจรลวกๆ)

OverclockZone Member LOgan Wolf's Avatar

ตกเมื่อไหร่ทำใจเมื่อนั้นค่ะ

Bookmarks

Bookmarks