Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับสอบถามเรื่องการต่อเน็ตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับสอบถามเรื่องการต่อเน็ตครับ

คือสอบถามเรื่องการต่อเน็ตนะครับ

พอดีซื่อคอมมาใหมอีกตัว่นะครับ แล้วมีคอมตัวเก่าต่อเน็ตอยู่แล้ว
    จะทำยังไงให้เล่นเน็ตได้ 2 เครื่องอ่ะครับ

ไม่มีคนรู้เลยทำไงใ้ห้มันเล่นได้ 2 เครื่องพร้อมกันอ่ะครับ

Comment

เอาแบบที่ง่ายที่สุดนะ คือ
      ไปหาเราเตอร์มาตัวนึง
      เอามาต่อแทนโมเดม
      แล้วต่อสายแลน จบ
      เราเตอร์จะจ่าย ip ให้แต่ละเครื่องเองจ้า

Comment

Originally posted by Nellz View Post
        เอาแบบที่ง่ายที่สุดนะ คือ
        ไปหาเราเตอร์มาตัวนึง
        เอามาต่อแทนโมเดม
        แล้วต่อสายแลน จบ
        เราเตอร์จะจ่าย ip ให้แต่ละเครื่องเองจ้า
        ขอบคุณครับ

Comment

ใช้โมเด็ม แล้วต่อ lan แบบ cross แล้วเซ็ทแชร์เน็ตเอาก็ได้

Comment

Working...
          X