Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook HP เสียจะยกไปซ่อมครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook HP เสียจะยกไปซ่อมครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เมื่อวานน้องโทรมาบอกว่า เปิดเครื่องไม่ติด มีอาการ พอเปิดเครื่องแล้วมีเสียงดีง ปี๊ปๆ แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหน้าจอดำ ไม่ทราบว่าอาการนี้น่าจะเกิดจากอะไรเหอครับ ผมอยู่แถวงามวงศ์วาน เห็นที่พันทิพย์งามวงศ์วาน มีอยู่ร้านนึง ชั้น 4 ชื่อร้าน Daycom ลองไปถามดูเขาบอกว่าเป็นที่การ์ดจอ 4,800 บาท และรับประกัน 4 เดือน ไม่ทราบว่าใครเคยไปใช้บริการบ้างครับแล้ว เป็นยังไงบ้างครับ.
    Last edited by DigiGonzo; 1 Apr 2009, 15:05:22.

ใช้รุ่นอะไรครับ
    การ์ดจอ Nvidia หรือเปล่า?

Comment

ใช่แล้วครับ gf7200 มั๊งถามจำไม่ผิด

Comment

สาเหตุ อ่านที่นี่ครับ

http://groups.google.com.sg/group/hp...at-cycle?hl=en

ประกันคงหมดแล้ว

การซ่อมแบบอบชิป(4000 บาท) ไม่ใช่การแก้ปัญหา แม้รับประกัน 4 เดือนก็ตาม

ถ้ายังไม่เคยซ่อมกับที่ไหน ลองต่อประกัน carepack ตามรายละเอียดนี้ดูครับ
        เสียแค่ 3990 บาท ต่อเรียบร้อย(และได้รับการยืนยัน)แล้วยกเครื่องเข้า 0 เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263889

Comment

เสกประกันเพิ่มสัก2ปี แล้วเอาไปเครมซะ

Comment

ถ้าต่อประกันได้ก็ต่อ แล้วไปส่งศูนย์ ถ้าต่อไม่ได้เลือกซ่อมร้านข้างนอก ถ้ามีปัญหาที่ตัวการ์ดจอจริง คราวนี้ก็อยู่ที่เทคนิคในการซ่อมของช่างเองแล้วว่าจะใช้วิธีไหน จะทำแค่อบชิปหรือวางชิปใหม่มือ 1 (ต้องย้ำว่ามือ 1 เพราะชิปที่ช่างเขาวางมี 2 แบบ คือมือ 1 จริงๆ กับมือ 2 ช่างมักบอกว่าเปลี่ยนชิปให้ใหม่ จริงๆ บอกถูกต้องว่าเปลี่ยนใหม่ แต่ไม่ได้บอกว่าชิปที่เปลี่ยนให้ใหม่เป็นชิปมือ 1 หรือ ชิปมือ 2) ถ้าช่างเลือกวางชิปใหม่แล้ววางดีงานเนียน อันนี้งานจบครับรับรองใช้ได้อีกนานเกินปีสองปีแน่นอน ถ้าวางไม่ดีใช้ไปซักพักก็งานเข้าเหมือนเดิม

Comment

เตรียมใจไว้แล้วครับ ว่า ถ้าเจ๊งอีก ก็โยนทิ้งครับ ซื้อ Desktop หรือไม่ก็ Notebook ตัวใหม่เลย แต่อย่างน้อยอยากให้ใช้ได้อีกสัก 1 ปี ก็ยังดี ขอบคุณที่เขามาตอบคำถามครับ

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                เตรียมใจไว้แล้วครับ ว่า ถ้าเจ๊งอีก ก็โยนทิ้งครับ ซื้อ Desktop หรือไม่ก็ Notebook ตัวใหม่เลย แต่อย่างน้อยอยากให้ใช้ได้อีกสัก 1 ปี ก็ยังดี ขอบคุณที่เขามาตอบคำถามครับ
                เจ๊งเมื่อไหร่บอกนะ จะแวะไปเอา

Comment

เฮ้อ~อ

HP อีกแล้ว

Comment

ถ้า Notebook มันเสถียนสุดยอดไร้ปัญหาอัดเทคโนโลยี่ใหม่ๆได้เยอะไร้ปัญหาความร้อน
                    ถ้าเป็นอย่าง Computer Desktop คงเป็นตำนานเรื่องเล่าให้ลูกหลานฟังก่อนนอนละมั่ง

Comment

กำเริบกานใหญ่ ฮ่าๆ ทำประกันกับเราวันนี้ คุ้มครองไปอีกสักพัก เหอๆ ผมรู้สึกว่าอะเเอปเตอร์ร้อนโครตเลย ไคเป้นเหมือนผมบ้างง่ะ เเบตก้อเสื่อม ง่ะ

Comment

โรคหัวใจกำเริบ อีกเครื่องแล้วรึ
                        ^^

Comment

Originally posted by Chow-doii View Post
                          โรคหัวใจกำเริบ อีกเครื่องแล้วรึ
                          ^^
                          ของผมไปนอนศูนย์อีกแล้วครับพี่ชาย

ตอนนี้เก็บหอมรอบริบไว้ซื้อ S57

55+

Comment

Originally posted by pomster View Post
                            ถ้าต่อประกันได้ก็ต่อ แล้วไปส่งศูนย์ ถ้าต่อไม่ได้เลือกซ่อมร้านข้างนอก ถ้ามีปัญหาที่ตัวการ์ดจอจริง คราวนี้ก็อยู่ที่เทคนิคในการซ่อมของช่างเองแล้วว่าจะใช้วิธีไหน จะทำแค่อบชิปหรือวางชิปใหม่มือ 1 (ต้องย้ำว่ามือ 1 เพราะชิปที่ช่างเขาวางมี 2 แบบ คือมือ 1 จริงๆ กับมือ 2 ช่างมักบอกว่าเปลี่ยนชิปให้ใหม่ จริงๆ บอกถูกต้องว่าเปลี่ยนใหม่ แต่ไม่ได้บอกว่าชิปที่เปลี่ยนให้ใหม่เป็นชิปมือ 1 หรือ ชิปมือ 2) ถ้าช่างเลือกวางชิปใหม่แล้ววางดีงานเนียน อันนี้งานจบครับรับรองใช้ได้อีกนานเกินปีสองปีแน่นอน ถ้าวางไม่ดีใช้ไปซักพักก็งานเข้าเหมือนเดิม

แล้วมีร้านไหนที่ไว้ใจได้มั่งคับ แบบว่าถาจะเปลี่ยน chip เป็น ATI ไปเลยนี่ทำได้มั๊ยครับ

Comment

เปลี่ยนไม่ได้ครับ

เพราะของ HP เป็นการ์ดติดบนเมนบอร์ดเลย

ถ้าเป็นพวกบอร์ดที่มีช่อง MXM ก็มีสิทธิ์อยู่

Comment

Working...
                              X