Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500+P5KPL/1600 ซิงค์เดิม ช่วยมาดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4500+P5KPL/1600 ซิงค์เดิม ช่วยมาดูหน่อยครับ

ก่อนอื่นต้องบอกว่า ผมมือใหม่ มาก ๆ ครับ

เข้าบอร์ดนี้ศึกษาข้อมูล เข้าใจมั่ง ไม่เข้าใจมั่ง

จนอยากคล๊อก คอมตัวเองมั่ง เลยลองทำดู

สเป็คก็ตามลายเซนเลยครับ ผลออกมาได้อย่างนี้

เป็นยังไงมั่ง ช่วยแนะนำต่อหน่อยครับ ว่าต้องขึ้นตรงไหน

ลงตรงไหน ใจอยากได้ซัก 3.0+ แบบเซฟ ๆ ไม่เสียว

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

เพิ่มไฟซีพียูเข้าไปอีกครับ แต่บอร์ดตัวนี้คงได้บัสไม่สูงเท่าไรครับ

Comment

ทำไมบอร์ดนี้ยอดนิยมจัง -*- อัดสุดบอร์ดเลยก็ได้มั้งครับ ผมว่าบอร์ดนี้ไฟไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ (รึป่าวหว่า??)

Comment

คงจะใช่ครับ ^^^ มาตามๆกันหมดเลย รู้สึกจะปรับได้แค่ประมาณ1.4

ของผมตอนนี้ 3.25 ไฟ1.2 ไปได้ แต่E5200นะ

Comment

เพิ่มไฟ CPU อีกครับ

ประมาณ 1.4-1.5 ครับ ตัวนี้มันกินไฟเยอะ

ความเเรง ตามลายเซ็นครับ

Comment

Originally posted by tom23 View Post
            เพิ่มไฟ CPU อีกครับ

ประมาณ 1.4-1.5 ครับ ตัวนี้มันกินไฟเยอะ

ความเเรง ตามลายเซ็นครับ
            3.4

ใช้ไฟเท่าไหร่ครับ ..

บัสเท่าไหร่ด้วยครับ ..

Comment

ตอนแรกก็ว่าจะใช้บอร์ดนี้ แต่เห็นว่าOCไม่เยอะ เลยเล่น Gigabyte ลากได้ไกลจิงๆ

ตามลายเซ็น

Comment

ของผม e2200 บอร์ด ep31-ds3l ได้3.5 ไฟปาไป 1.562 อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีมันร้อนมาก

เลยเอาแค่ 266*11 ไฟ ประมาณ 1.34 แรมปาไป 1066

ความร้อน ถ้ารัน 100% ก็ 62-65 องศา

Comment

^^^หาซิ้งเลย

ปล.เด้กหงส์เหมือนกัน อิอิ

Comment

ซิ้งเดิมๆ 355*9=3195
                      ปรับไฟที่ 1.525
                      ทดแรม 1:1
                      ไฟอื่นๆก็ Auto
                      Full load ไม่เกิน 71 C ห้องธรรมดา(เคยอ่านในคู่มือว่า CPU ตัวนี้ทนได้ถึง 73 C)ก็เลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่
                      เสถียรดี...........

Comment

Working...
                      X