Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลกใจ อะคับเรื่องHDD หรือBios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลกใจ อะคับเรื่องHDD หรือBios

คือว่ารบกวนพี่ๆๆอะคับ เครื่องผมเปงเครื่องเก่า HDD 2 Gb (ย้ำ2GB) ผมลองเอาHDD 10GB มาเปลี่ยนดู ผลปรากฎว่า มันมองไม่เหง HDD นั้น พอเปลี่ยน2gbกลับ มันก้ใช้ได้ เครื่องผม
    CPU pentium III
    RAM 320MB
    Vga 32 MB
    Bios award v6.00PG
    บอร์ดรุ่น S3815-M

บอร์ดเก่ามันไม่รองรับ HDD ใหญ่ แต่ขึ้นอยู่กะ Chipset ด้วย ถ้าจำไม่ผิด Celeron 333 ผมใช้ HDD 8GB ไม่มีปัญหานะ สมัยนั้นมี 16GB ด้วย
    Last edited by Ammer; 1 Apr 2009, 21:49:12.

Comment

อ๊า ...

Comment

ถ่ายรูปเคร่องมาให้ชมเชยหน่อยสิครับ

Comment

มันไม่ support
          ลองหา bios มาอัพดูเผื่อจะได้

Comment

ก่อนนู๊น ใช้ p3 450 อยู่ตั้งกะออก บอร์ดตัวนั้น ใส่ 80GB ได้ครับ ไม่ต้องอัพ bios ด้วย ??? (ASUS)

Comment

มันต้องสั่ง detect ก่อนป่าว

Comment

บอร์ดไม่ Support เป็นเหมือนกันเครื่องเก่า

Comment

ได้ๆๆเดี๋ยวลองถ่ายรูปมาให้ดูอ๊า

Comment

บอร์ด มันสามารถเปลี่ยน Bios ได้ป่าว อะ หมายถึง เอาBiosของอักบอร์ดมา เปลียนอะ

Comment

Working...
                    X