Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย VGA กับ DVI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย VGA กับ DVI

ผมสงสัยว่า จอที่รองรับการต่อแบบ VGA และ DVI เราควรจะต่อแบบไหนดีและมันต่างกันอย่างไร

dvi ดีกว่าครับ จะเห็นความแตกต่างชัดเรื่องตัวหนังสือ
    vga ยังมีเบลอส่วน dvi คมกริบ

Comment

Dvi ยังลดสัญญาณรบกวนด้วยครับ เช่น สัญญาณมือถือ
      และให้ภาพคมชัดกว่า แต่ไม่ถึงกับต่างกันมากเท่าไร

Comment

ขอบคุณมากคับแล้วท่านอื่นๆว่าไงบ้างคับ

Comment

ถ้าจอใหญ่สัก 22 นิ้วขึ้นไป พอร์ต DVI จะเห็นผลมากกว่าพอร์ต D-Sub ครับ

Comment

DVI ครับ (เนียนๆ)

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
              ถ้าจอใหญ่สัก 22 นิ้วขึ้นไป พอร์ต DVI จะเห็นผลมากกว่าพอร์ต D-Sub ครับ
              ถูกต้องที่สุดครับ.. อิอิ

Comment

19 นิ้วไม่ค่อยต่างกันเลย

Comment

ที่บ้านมีแต่ LCD กากๆ เลยไม่มีช่องต่อ ฮือๆๆๆ

Comment

ไม่เหงสู้ hdmi ได้เลยอิอิ vga กับ dvi สู้กับ hdmi ไม่ติดเลยครับอิอิ
                    full hd1080 ชนะกินขาดครับ

Comment

Originally posted by brightweap View Post
                      ไม่เหงสู้ hdmi ได้เลยอิอิ vga กับ dvi สู้กับ hdmi ไม่ติดเลยครับอิอิ
                      full hd1080 ชนะกินขาดครับ
                      นี่ล้อเล่นหรือพูดจิง

hdmi คือ สาย ภาพ(แบบ dvi) + (สายเสียง)sound เป็นสายเดียวกัน

Comment

ไม่เห็นแตกต่าง ดูสไปเดอร์แมนก้อยังเป็นสไปเดอร์แมนจนจบเรื่องไม่ได้เป็นตัวเขียวซะหน่อย เอิ๊กๆ

Comment

ผมใช้ 19" เห็นความแตกต่างระหว่าง D-SUB กับ DVI นะครับ
                          ผมสังเกตุตัวหนังสือในหน้าจอวินโดว์ ถ้าเป็น D-SUB ตัวจะไม่คม
                          แต่ถ้าเป็น DVI ภาพคมชัดกว่าครับ

Comment

Working...
                          X