Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte 4670 vpu Recover

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte 4670 vpu Recover

สอบถามผู้รู้หน่อย ครับ ทำไม gigabyte4670 ทำไมมันชอบฟ้อง VPU Recover บ่อยครั้ง มันจะเป็นที่กาดจอหรือเปล่าคับ เพิ่งใช้ได้ 10 วันเอง งอแง ซะละ ลงไดร์เวอการ์ดจอจาก เวปatiก็ยังขึ้น รบกวนผู้รู้ รบกวนด้วยครับ
    Spec ผม Intel E4500
    p5kpl/1600
    coolmaster Powerplus 500w
    Ram kington 2 G

ถ้าเป็นในเกมละก็ส่วนมากจะมาจากการ Overclock ครับ ให้ลด clock ลง
    และบางทีบางเกมมันก็ไม่ค่อยจะเข้ากับการ์ดเราครับ จะ VPU ขึ้นตลอด แต่ก็ไม่ทุกเกมนะ
    ถ้าเป็นทุกเกม และยังไม่ได้ Overclock ด้วย แสดงว่าการ์ดมีปัญหาล่ะครับ
    ของผมถ้า Overclock ( HD3850 ) จะเปิด AA ไม่ได้เลย จะ VPU ขึ้นตลอด ต้องปิด AA ( HD2600 ผมก็ด้วย )

Comment

ผมใช้แบบเดิมๆเลยคับแบบ Overclock ไม่เป็น ชอบขึ้นเป็นระยะๆ แค่เล่นเน็ตก็เป็น ละถ้าเปิด หน้าต่าง หลายๆ อัน เร็วๆจะเป็นเลย ตอนแรกใช้ Asus 3650 ตัวไม่มีพัดลม ไม่เคยเป็นเลย ขอบคุณคับ สงสัยเจอการ์ด1 ใน 100 ละ อิอิ ใช้10 วันละ จะเปลี่ยนได้ ไหมนี่

Comment

ของผมทั้งร้อนทั้งเตือน ............

Comment

สงสัยมันเเรงไป
          Last edited by romann; 2 Apr 2009, 16:41:01.

Comment

ลองเปลื่ยน driver ดูก่อนครับ ที่ไม่ได้แถมมากับกล่องอะ 9.1 9.2 9.3 ลองดู

Comment

ผมแนะนำครับว่าถ้าเปลี่ยนไปใช้ driver 9.3 แล้วไม่หาย ให้รีบเคลมครับ เพราะเห็นมาหลายคนแล้ว สุดท้ายต้องเคลมครับ ( ถ้าเป็นทั้งในเกมและในวินโด้วบ่อยมาก ไม่ปกติแล้วครับ ถ้าไม่ Overclock )

Comment

Originally posted by J2008 View Post
                ผมแนะนำครับว่าถ้าเปลี่ยนไปใช้ driver 9.3 แล้วไม่หาย ให้รีบเคลมครับ เพราะเห็นมาหลายคนแล้ว สุดท้ายต้องเคลมครับ ( ถ้าเป็นทั้งในเกมและในวินโด้วบ่อยมาก ไม่ปกติแล้วครับ ถ้าไม่ Overclock )
                เหงื่อแตกซิก น้ำหน่อยไหมท่าน

Comment

ลอง ทุกวิธีแล้วครับ ส่งเครมครับ ฟันธง ขอบคุณครับ แล้วผลยังไง จะมารายงาน เผื่อ คนที่เป็นแบบผม จะได้ แก้ไขทัน ตอนซื้อ ไม่ได้ลอง *-*

Comment

Originally posted by TheVOshow View Post
                    เหงื่อแตกซิก น้ำหน่อยไหมท่าน
                    อิอิ แถวบ้านผมร้อนสุดยอด รู้สึกปีนี้จะร้อนที่สุดเท่าที่ผมเคยเกิดมา

Comment

หายแล้วครับ จบที่เปลี่ยน Cpu จาก E4500 เป็น E7400 หายเลย สงสัย มานคงทำงานหนักไป ขอบคุณคับ

Comment

หายแล้วครับ จบที่เปลี่ยน Cpu จาก E4500 เป็น E7400 หายเลย สงสัย มานคงทำงานหนักไป ขอบคุณคับ

เกี่ยวด้วยเหรอเนี่ย...

Comment

สงสัยกินไฟน้อยลง ไม่แน่ PSU อาจจ่ายไฟไม่พอ ทำให้เกิด VPU recovery

Comment

คห.ข้างบนครับ ผมว่าภาคจ่ายไฟไม่น่าเป็นปัญหานะเพราะ เจ้าของกระทู้ใช้ coolmaster Powerplus 500w แหนะ
                            ตัวนี้มัน 450 w บ้่านๆ ก้ใช้งานแหล่มแล้ว

Comment

Working...
                            X