Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้เสียซีพียูไปอีกตัว เพราะขามันหักเรียบเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เสียซีพียูไปอีกตัว เพราะขามันหักเรียบเลย

โคดซวยเลยวันนี้กะจะเอา X2 4800+ มาเช็ดๆ(ว่าจะเช็ดแล้วทาซิลิโคนใหม่) แล้วแม่งทำหลุดมือตกพื้น ยังไม่พอจะลุกขึ้นยืนขาเป็นตะคริวนั่งทับอีกที ไม่เหลือครับ หักไปเกือบแถว ซวยชิหาย เอามาใส่แล้วเปิดไม่ติดอีกเลย ก็เลยต้องไปรื้อซีพียูเก่าๆ ได้ celeron จากเครื่อง ict พังๆ มาทดสอบหักขามาหยอดตรง socket เมนบอร์ดทีละรูๆ จนครบ จากนั้นก็เอา 4800+ มายัดลงไป แม่งเสือกเปิดติดอีก กลายเป็นว่าซีพียูก็พัง หมดประกันอีกตัว

ทีหลังไม่ต้องกลัวใครทำซีพียูหักให้หาทองแดงมาเสียบขาที่ขาดหายไปน่าจะแก้ได้

อย่างเซ็งอ่ะ ...

เข้าท่าดีครับ

Comment

โอ้ว ฉลาดล้ำลึกดีคับท่าน คิดได้ไงเนี่ย นับถือคับๆ เป็นผมก็คงนั่งร้องไห้ไม่คิดจะเอาขามาใส่ด้วยครับ ฮ่าๆๆ

Comment

ร้องแทน หุๆ

Comment

ภูมิปัญญาจริงๆครับ

Comment

ครั้งที่แล้ว X2 3800+ ของท่านหักไป3ขา มาครานี้ X2 4800+หักไปเกือบแถว เห้อๆๆๆๆ วีรกรรมท่านเกี่ยวกะ CPU ค่อนข้างจะมีเยอะนะ อิ อิ แล้วเจ้า X2 3800+ พิการ3ขา ยังสุขภาพดีอยู่ีหรอป่าวเอ่ย

Comment

ฮือ ฮือ ผมก็ทำ X2 5000 ขาหักมาได้ 3 วันละครับ
              ดึงพัดลมออกมาCPUติดมาด้วย(ติดกับซิลิโคน) ทั้งที่ขาซ็อคเก็ตยังพับอยู่
              ออกมาแล้วงอเป็นแถบๆ ครับ ดัดตั้งนาน
              พอใส่ใหม่ก็หักครับ

ตอนนี้เลย ซื้อSempron 1250 มาใช้ชั่วคราวก่อนน่ะครับ

Comment

ขาหักนี่หมดประกันไหมคับ??

Comment

Originally posted by NoName142 View Post
                  ขาหักนี่หมดประกันไหมคับ??
                  หมดแน่นอนคับ

Comment

รู้ไหม ซวยตรงไหน

ซวยที่ "ขาเเป็นตะคริว"

Comment

ผมมีวิธีแก้ครับ ใช้ cpu ไม่มีขาสิ ขาจะได้ไม่หัก อิอิ ขำๆนะ

Comment

อยากให้ AMD ทำแบบไม่มีขาบ้าง โทรไปถามดู ใครมีเบอร์

Comment

เทคนิคดีจังครับ จำไปใช้บ้างดีกว่า

Comment

โอ้ว.. เมพขิงๆ CPU ขาหักยังรักษาๆได้..นับถือๆ..

Comment

ทำไมขาถึงต้องเป็นตะคริวด้วย

Comment

Working...
                              X