overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: แนะนำเกม FPS สนุกๆ ให้หน่อยครับ (อยากได้แนวคล้าย Quake 4 อ่ะคับ)

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Default แนะนำเกม FPS สนุกๆ ให้หน่อยครับ (อยากได้แนวคล้าย Quake 4 อ่ะคับ)

ตามหัวข้อเลยครับ

ก่อนหน้านี้โหลด Doom 3 มาเล่น ก็เห็นว่าสนุกอ่านะ แต่ผมเล่นแล้วไม่ค่อยชอบน่ะ (ไม่ถูกใจ)
    ทั้งปีทั้งชาติเดินอยู๋แต่ในโรงงาน (เครียดครับ แถมยังสยองอีก มีเสียงนุ๋เสียงนี่ เพื่อนก็ไม่มี (ไปไหนเพื่อนก็แม่งเป็นศพหมดแล้ว เล่นๆ กลัวหัวใจวายซะก่อน -*- ))

แต่พอดีลองเล่น Quake 4 (พี่ชวนให้โหลดมาเล่นดู)
    อันนี้ถูกใจมากครับ ตรงใจเลย มีทั้ง นอก/ในสถานที่ มีเพื่อนร่วมทีมด้วย

แต่เล่น Quake 4 ก็สนุกครับ อยากได้เกมแบบแนว Quake 4 อีกอ่ะครับ ใครรู้จักช่วยแนะนำได้มั่ง
    เมื่อก่อนเคยเล่น ซัก 5-6 ปี มั้ง ชื่อเกมไรไม่รู้ Rene.. ไรอ่ะ เหนว่าอ่านว่า รีนีเกตมั้ง อันนี้ เป็นนอกสถานที่ เกือบ 80% เลย แต่เล่นไม่จบ เพราะเล่นร้าน -**- แผ่นตัวเองก็ไม่มี กะจะหาโหลดมาเล่นอู่พอดี เล่น Quake 4 แล้วคิดถึง อิอิ

ตอนนี้ก็โหลด Half Life 2 กับ Battle Field 2142 มาเล่นอยู่ ใครพอแนนำได้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

อยากได้แบบ
    - มีทั้งใน/นอกสถานที่ (ไม่ชอบแบบทั้งชาติถูกขังอยู่แต่ในโรงงาน (อยากเห็นแสงมั่ง))
    - มีเพื่อนก็ดี (อยากให้มี ไม่จำเป็นว่าต้องช่วยยิงหรืออะไรก็ได้ครับ แค่ให้รู้สึกว่ามันไม่วังเวงก็พอ (ให้รู้สึกเหมือนว่าตัวเองไมได้อยู่คนเดียวในโลกง่ะ -*- สยอง))

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

มีที่สนุกๆแต่ไม่ใช่แนว Quake 4

Call Of Duty 2

F.E.A.R.

สนุกมาก ถ้าเล่นแล้วก็ขออภัย

far cryครับแล้วคุณจะไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ไม่ต้องเปนแนว Quake 4 ก็ได้ครับ ขอแค่ประมาณมี นอก/ในสถานที่ แล้วก็มีเพื่อนๆหน่อย ประมาณว่าเหมือนสงครามประมาณนั้นน่ะครับ

OverclockZone Member pong747's Avatar

ลอง Prey ดูครับ เผื่อจะชอบ

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

Preyส่วนใหญ่จะอยู่ในยานมนุษย์ต่างดาวนะ Farcryลุยคนเดียว F.E.A.Rเพื่อนเราตายหมด

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Prey เล่นแล้วอวกแตก แต่สนุก

OverclockZone Member

Dark Messiah of Might and Magic

OverclockZone Member คิม's Avatar

Halo ไงเอาภาคแรกมาเล่นก่อน ส่วนภาคสองไปเล่นใน Vista เอา ส่วนจะออกเมื่อไรก็ไม่รู้

OverclockZone Member pong747's Avatar

Quote Originally Posted by ZONEDA View Post
    Dark Messiah of Might and Magic
    ขออนุญาตจขกท.นะ
    ท่านเล่นจบรึยัง มีบทสรุปไม๊ท่าน ผมเพิ่งเริ่ม มาตันตอนที่มีผู้ชายเสื้อม่วง แล้วก้อมีสิ่งก่อสร้างเหมือนกระจก แล้วไปไงต่อท่าน หรือ ทิ้งเมล์ไว้ก็ได้ครับ เด๋วผมเข้าไปเอง

Quote Originally Posted by pong747 View Post
    ขออนุญาตจขกท.นะ
    ท่านเล่นจบรึยัง มีบทสรุปไม๊ท่าน ผมเพิ่งเริ่ม มาตันตอนที่มีผู้ชายเสื้อม่วง แล้วก้อมีสิ่งก่อสร้างเหมือนกระจก แล้วไปไงต่อท่าน หรือ ทิ้งเมล์ไว้ก็ได้ครับ เด๋วผมเข้าไปเอง
    ผมใช้บทสรุปอะครับ http://www.gamespot.com/features/6160412/index.html
    แปลกันเอาเอง น้า~

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

แค่doom3เค้าก็หลอนแล้วยังไปแนะนำFEARให้เค้าอีก

ผมก็บอกไม่ถูกนะว่า มันหลอนหรือป่าว แต่ผมไม่ค่อยชอบแนว Doom 3 เท่าไหร่ ด้วยเหตุผลดังนี้อ่ะ
    1. มืดไป -*- ไฟฉายก็โคตรเชย(ล้าสมัยจริงจริ้งดาวอังคารใช้ไฟฉาย.....เคาะได้ด้วย -*-)
    เวลาเจอศัตรูที เปลี่ยนปืนแทบไม่ทัน -*-

2.ใช้สมองมากเกินไปครับ เครียด -*- เหมือนจะผ่านด่านนึง หา ลิพกันเหนื่อย จะเอาอาวุธทีต้องเปิด PDA อีก ผมยิ่งไม่สันทัดภาษาอังกฤษด้วย ที่แล้วใหญ่คือ บางทีรหัสได้จากฟัง Video (ขนาดอ่านยังแย่เล้ย ให้ฟังอีก กำ -*-)

3.ทำเสียงโหยหวนมากเกิน มันเกิดอาการตกใจบ้างเวลา เสียงเพล้ง อ้าก~~ ทำนองเนี้ย (ปกติก็ไม่ตกใจเท่าไหร่ นะครับถ้าเป็นการเปิดลำโพงอ่ะ แต่อันนี้ใช้หูฟัง สาเหตุที่ใช้หูฟังเพราะ เวลาใช้ลำโพง เสียงมันดังไปบ้านอื่นครับ (บ้านอยู่ในตลาดด้วย) เด๋วเสียงโหยหวนมากเกินชาวบ้านด่า -*- เลยต้องใส่หูฟัง พอใส่หูฟัง ทีนี้พอเพล้ง!! ก็ดังกรอกรูหูเลย -*- ก็ตกใจโคตร (ก็เสียงอยู่ข้างหูอ่ะ -*-))

ไม่รู้เรียกว่าหลอนป่าวนะครับ แต่จะว่าหลอนก็คงใช่มั้ง เหอๆ ไม่ค่อยชอบเกมแนวสยองขวัญ ชอบแบบบู้แหลก ยิงแหลก ตายแหลก เจอ Quake 4 ถูกใจดีครับ เด๋วจะลองเล่น Battle Field 2142 ดู อิอิ

เอ่อ... ขอามหน่อยครับ ใครเล่น Quake 4 ตอน New Game มันจะมีให้เลือก 4 อัน Private / Conro... / Un... / General มันเรียงลำดับความยากง่ายยังไงอ่ะครับ แตกต่างกันยังไงด้วยแต่ละโหมด --3-- แต่ผมเล่นตัว 2 อ่ะ Conro... (รุ้สึกแปลกว่าจ่าสิบมั้ง)

อยากเล่นมั่งจัง โหลดที่ไหนกันเนี่ย

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Farcry / Rainbowsix Vegas / Oblivion /DM Might and magic

OverclockZone Member qbert's Avatar

นอกสถานที่ล้วนๆได้มะ...BF2เลยแนะนำหนุกๆ แนวสงคราม

BF2 มันมีแบบ Single Player ป่าวครับ

กำ โหลด BF 2142 มาเสจแล้ว มันเป็นเกม Online เท่านั้นเหรอครับ -*- (อยากเล่น Single อ่ะ)
    แต่โหลดมาแล้วก็เล่นไมได้อีก เข้าเกมแล้ว Login ไม่ได้ (มันขึ้นประมาณ Error ไม่สามารุติดต่อได้ประมาณนั้น)

พอลง Patch 1.20 กลายเป็นต้องหา Crack ใหม่อีก (ยังหาไมได้) -*-

OverclockZone Member qbert's Avatar

คนเดียวก็เล่นได้ครับ แต่ผมแนะนำเล่นonlineดีกว่านะ (ซื้อของแท้เถอะคุ้มจริงๆนะ)

กำ โหลด BF 2142 มาเสจแล้ว มันเป็นเกม Online เท่านั้นเหรอครับ -*- (อยากเล่น Single อ่ะ)
    แต่โหลดมาแล้วก็เล่นไมได้อีก เข้าเกมแล้ว Login ไม่ได้ (มันขึ้นประมาณ Error ไม่สามารุติดต่อได้ประมาณนั้น)

พอลง Patch 1.20 กลายเป็นต้องหา Crack ใหม่อีก (ยังหาไมได้) -*-
    ก็ลงเกมส์แล้วตามด้วยpatchก่อนแล้วค่อยลงตัว crack สิคับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

มันมีวิธีออฟไลน์ครับ
    ลองค้นในบอร์ดดูกระทู้เก่าๆ
    แล้วของปลดล็อกลองไปหาmodใน gamecopyworld ดู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks