Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้บอร์ด ECS A780GM-A Black Ultra แล้วมีปัญหามั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ogrammyo View Post
    พี่ ดิว ถ้าจะ ครอสไฟ ต้อง รุ้น 3450 ถึงจะ ครอสไฟ กับ บอด์ได้ครับ
    อ่าน่ะ 3850 อด ดิ 555 แต่อยากบอกว่า

เต็มเคสไปหมดเลย อ่าตอนนี้ เคสรกมากๆ เจอ แต่ ไซร์ใหญ่ ทั้ง เมนบอร์ด ทั้ง VGA ทั้ง power ฮาดดิสแถบไม่มมีที่ใส่ เดวว่างๆ ถ่าย รูปมาให้ดู ความน่าสมเพท ของ เคส

Comment

พี่กดเห็นของ ผมแล้ว พอกันเลยอะสิครับ พี่ดิวพึ่งซื้อ PSU มาไหม่หรอ ใช่ตัวเดียวกันเลย

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
        ultra เพี้ยนครับขอยืนยันอีกคน มากๆ ด้วยครับ ถ้าดูใน Bios เนี่ยประมาณว่าพึ่งเปิดเครื่องมาอุณหภูมิก็ 40 แล้วครับ แถมยังนิ่งไม่ไปไหนเลย แต่พอกดเข้าไปหน้า smart fan แล้วออกมาบางครั้งก็เป้น 41 บางครั้ง ก็ 43 เหมือนมันไม่ได้ Active realtime เท่าไร แล้วอีกอย่างนะครับ พอเข้าใน windows แล้ว ผมวัดได้ 35-37 อันนี้เป้นงง ครับผม
        เหมือนกัน
        วันนี้ เพิ่งต่อให้เครื่อง
        780GM-A Ultra
        X2 7750
        1GBx2 kingston

เปิดมา 40ถ้วนเลย และจะ 40องศา ตลอดไป
        ลองถอดสายพัดลมออก ปล่อยไว้เฉยๆ วัดด้วยเทอร์โมมิเตอร์ จน58กว่าๆ รีเครื่องกลับเข้าไปดู มันก็ยัง 40 เหมือนเดิม

ส่วนโปรแกรม ที่ใช้ในWindows อย่าไปเชื่อมากครับ บางที บอร์ดดีๆ ระดับ hi-end มันยังอ่านค่ามาแทบจะติดลบเลย

Comment

บอร์ดตัวนี้ เปิด Phenom II X3 >>> X4 ได้ไหม ใครเคยลองมั่ง = ='

เพราะว่าเป็น SB750 นี่นา

Comment

Originally posted by ogrammyo View Post
            พี่กดเห็นของ ผมแล้ว พอกันเลยอะสิครับ พี่ดิวพึ่งซื้อ PSU มาไหม่หรอ ใช่ตัวเดียวกันเลย
            ไม่ใช่แน่น ธรรมดา ปลิ้นออก มานอกเคสเลย ล่ะ ตอนนี้ ฮาดดิส โผล่ออกมาตรง ไดร์A ประมาณ 1 นิ้ว สายไฟ ยัดไม่เข้าเลยอ่ะ มันเยอะเกิน ยังดีที่ 3850 ยัดเข้าไปได้ ไม่งั้น นั่งเน่าเลย

Comment

แล้วนอกจากเซนเซอร์เพี้ยนเเล้วการใช้งานอย่างอื่นโอเคหรือเปล่าครับ มีปัญหาอย่างอื่นอีกป่ะเนี่ย กะลังสนใจอยู่พอดีซะด้วยจิ.... --a"

Comment

ใช้งานได้ดีเลยหละ เสียอย่างเดียวลดตัวคูณ CPU ไม่ได้ เวลา OC แต่ปัญหานี้จะหมดไปเมื่อใช้ CPU ตระกูลBE หรือไม่ OC

Comment

ขอบคุณ..คุณ Boyro มากครับผม งั้นรบกวนถามในกระทู้นี้ต่อเลยน่ะครับว่า ระหว่าง M3A78EM กับECS BLACK ULTRA เนี่ย ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ กะลังลังเลอยู่เลย ราคาก็พอๆกัน ECS สวยถูกใจชอบ เมนบอด ATX แต่กลัวเรื่องคุณภาพ ASUS ชื่อชั้นดีกว่าหน่อย แต่หน้าตาก้องั้นๆแถมตัวเล็กอีก...เฮ้อ...ลืมไปใช้กับX2 6000+ครับ ไม่O/C ขอบคุณครับผม (ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ ที่มาฝากคำถามด้วยน่ะครับ)

ปล.ที่มาถามเพราะว่าเห็นในกระทู้ขายของ คนมาปล่อย ECS เยอะครับเลยมาถามท่านที่เคยใช้ดูก่อน ขอบคุณมากครับ
                  Last edited by athome; 4 Apr 2009, 02:50:11.

Comment

ECS BLACK ULTRA ได้ SB750 ใหม่กว่า
                    http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...D=123&LanID=17
                    M3A78-EM ได้ SB700
                    http://my.asus.com/products.aspx?l1=...52&modelmenu=2
                    นอกนั้นก็ดู Port ที่จะใช้งานตามความต้องการครับ

Comment

3450คอสไฟรไม่ไม่รู้ทำไงทำตามคู่มือแล้วในcccก็ไม่มีให้คอสไฟรด้วย

Comment

บอร์ดตัวนี้มันตั้งไว้ที่40ครับ เปิดปุ๊มเริ่มที่40อยู่แล้ว

Comment

ของผม ECS A780GM-A ก็เป็นเหมือนกัน เปิดมา 40 OC ได้ไม่ไกล สเถียนที่ BUS 225 แต่ถ้าเล่นเดิมๆ ก็ไม่มีปัญหาครับผม

Comment

งานเข้าเพิ่งสั่ง A780GM-A Ultra ไป ใช้กับ 550BE ดูจาก review คิดว่าโอเค เลยซื้อนะเนี่ย
                            http://overclockzone.com/tor_za/year...cs_780g_ultra/
                            Last edited by Golem01th; 26 Aug 2009, 17:22:01.

Comment

เคยใช้คือกันตัว altra แฟลตแล้วส่งเคลมเลยซื้อมาได้5วัน เขาเปลี่ยนไหม่มาให้ไม่กล้าแฟลตอีกเลยครับพี่น้อง
                              ปัจจุบันขายแล้วเล่นจิกา บาย

Comment

อยากกลับไป ซบพี่กิ๊กครับ ดัน5000+be เก่า แรงก่า นี่อีก ....เวงกำจิงๆ

Comment

Working...
                                X