Announcement

Collapse
No announcement yet.

net true เพิ่มเป็น 3M แล้ววันนี้ (2 เม.ย.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nemo_ee14 View Post
    ไมผมยังไม่ปรับเลยอะ อยู่บางบัวทอง สงสัยบ้านนอก
    อยู่บางบัวทองเหมือนกันครับ 100 mbps เหมือนเดิม

Comment

ผลมาแล้วครับที่ออฟฟิท ที่จริงมันจะเปลี่ยน เป็น 4Mb. ใช่มั้ยครับ โปร 2 Mb.

Last Result:
      Download Speed: 1762 kbps (220.3 KB/sec transfer rate)
      Upload Speed: 400 kbps (50 KB/sec transfer rate)

TEST TIME:: Thursday April 02, 2009, 10:36 AM

เหมือนเดิมครับ นี่ขนาดสุขุมวิทนะเนี่ย - -*

Comment

ผมไปเชคคอมเม้นจากเวปอื่นๆมานะครับ + ของคนใน OCZ คนที่ใช้ได้แล้ว (เหงบางท่านบอกได้ตั้งแต่เที่ยงคืน)

1.สุขุมวิท85 ไกลจาก btsอ่อนนุชประมาณ500เมตร @time 4.10 AM
        2.สุทธิสาร อินทามระ (อันนี้ไม่รู้ช่วงไหน) @time 2.08 AM
        3.แถวแยกเทพารักษ์ สมุทรปราการ @time 10.27 AM
        4.พุทธมณฑล สาย4 (อันนี้ไม่รู้เวลาครับ)
        5.รามอินทรา กม.8 (ล่าสุด) @time 0.24 PM
        6.พระราม 6 ข้างตึก Tipco ที่ทำการ True @time 11.30 AM

ทำให้ผมคิดว่ามันทำเป็นที่ๆก่อน หรือว่า มันแล้วแต่ดวงนะเนี่ย
        Last edited by Rubbish; 2 Apr 2009, 12:30:00. Reason: update

Comment

เค้าใช้ระบบ Random ครับ ใจร่มๆ นะจ๊ะ ^_^ อัพพร้อมๆกันทีเดียว ระบบจะล่มเอานะครับ *--*

Comment

Originally posted by issabella View Post
            เค้าใช้ระบบ Random ครับ ใจร่มๆ นะจ๊ะ ^_^ อัพพร้อมๆกันทีเดียว ระบบจะล่มเอานะครับ *--*
            ในอีกแง่ ผมว่าย่าน ธุรกิจ อาจเปลี่ยนหลังสุด เพราะ ว่า ถ้าเกิด เนตล่ม โดนด่าเปิงแน่ครับ

Comment

ออโต้ ครับบบบบ ผมได้แล้ว

อยู่รามอินทรา กม.8

Comment

ยังไม่ได้เลยอะ บางนา คร๊าบ บางนา

เทสมะกี่ 900 กว่าๆเอง ใช้ 1m

เข้าเว็บtrueไม่ได้อีก -*-

Comment

ยังไม่ได้เหมือนเดิม คลองสานครับ

Comment

รามอินทรา กม.6 ยังไม่อัพ

ท่อก็ไม่เพิ่ม.....

Comment

ส่วนมากที่อับแล้วจะเป็นลูกค้าเก่าต่ำกว่า หรือ 1 M ครับส่วนลูกค้าที่ใช้ความเร็วเน็ตสูงกว่า 1 M ยังไม่ได้กันเป็นส่วนใหญ่ครับใจเย็นๆน่ะครับทุกท่าน

Comment

โทรไปถามมาแล้วครับผมอยู่ดอนเมืองโซนนี้ยังไม่อัพครับเค้าจะทยอยอัพเป็นโซนๆไปครับอัพออโต้ครับ

Comment

คือบ้านของ ที่ใช้ โทรศัพท์ ทรู ต้องการจะใช้ เนต ทรู เสีย ค่า คิดตั้งไหม ประมาณเท่าไรครับ

ใครทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ พอดีตอนนี้ใช้ TOT

Comment

Originally posted by au5204 View Post
                            ส่วนมากที่อับแล้วจะเป็นลูกค้าเก่าต่ำกว่า หรือ 1 M ครับส่วนลูกค้าที่ใช้ความเร็วเน็ตสูงกว่า 1 M ยังไม่ได้กันเป็นส่วนใหญ่ครับใจเย็นๆน่ะครับทุกท่าน
                            ของผม ก้อ 1MB นะครับ แต่อยู่ห้วยขวาง ยังไม่ได้กลับไปเชคครับ รอเลิกงานก่อน

แต่ผมรู้สึกแปลกๆ มา 3-4 วันแล้ว เรื่องความเร็วที่ห้องผม

ใช้มา จะ 2 ปี แล้ว วิ่ง เต็มที่ไม่เกิน 880kb/s นะครับ แต่ 3-4 วันที่ผ่านมา วิ่ง 950kb/s ซะงั้น ผมเลย งง เพราตอนแรก ผมก้อไม่รู้หรอกนะครับว่ามันเร็วขึ้น ดู จาก บิทเอา ปกติ วิ่ง 106kbs นี่สูงสุดนะครับ ตอนนี้เชคอีกที วิ่ง ประมาณ 113kbs เลยไปเชค โอ้วมันเร็วขึ้นมาหน่อยนึงได้ยังไงเนี่ย ตอนแรกเข้าใจว่าสายมันห่วย(ผมหมายถึงสายโทรศัพท์ภายในห้องผมหนะครับ) แต่ไม่ใช่แล้วพอมาถึงตอนนี้แสดงว่าทรูปล่อยมาให้ผมไม่เต็มตั้งแต่แรก หรือ ชุมสายมันไม่ดีเพิ่งมาปรับปรุง ที่ห้อง มีคอมเปิดอยู่เครื่องเดียวไม่รู้จะโทรไปถามใคร อิอิ เลยตั้งตารอเลิกงานแล้วจะไปเชคว่า 3mb หรือยังแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับผม

Comment

นับ วันยิ่งเกลียดไอทรูมูฟ

เห็นบอก จะมีโปน 8MB 1190 หนิ

แมร่ง โทไป ก้ดันใช้ไม่ได้ อะไรไม่รุ้

Comment

นวมินก้ยัง เป็น2mb เช่นเดิม

Comment

Working...
                                X