Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ MODEM + ROUTER ร้านเกมส์ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ MODEM + ROUTER ร้านเกมส์ทีครับ

ร้านเกมส์ครับ 12 เครื่อง อนาคตน่าจะ 20 เครื่องครับ

ผมไม่ค่อยถนัดด้านนี้ ดันให้และกันๆ

Comment

ผมเคยไปเซ็ทระบบ network ให้ร้านเกมส์ใต้หอพักของผม ผมซื้อ SMC ให้เขาอะ ถูกด้วยร้านอินเตอร์ทั่วไปก็ใช้เยอะนะ
      ส่วน สวิตช์ ผมเลือกของ 3Com เพราะว่ามันเป็นแบบ auto save ตอนคอนฟิกมันก็จะจำค่านั้นๆโดยทันที
      แต่ต้องรอบคอบสักหน่อยนะครับในเวลาที่เรา คอนฟิกระบบแลน

Comment

อ่า หา Load barlance มาใช้สักตัว HUB Switch 24 port อีกตัว

แค่นี้แหละครับ

Comment

Working...
        X