Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAMPAGE EXTREME+RAM vs GTX295 เลือกไม่ถูกอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAMPAGE EXTREME+RAM vs GTX295 เลือกไม่ถูกอ่า

ตามชื่อกระทู้ครับ มีงบอยู่ 23000 จะเอาตัวไหนดี

สเป็กเดิม

CPU : Intel Q6600
    RAM : F2-6400CL5D-4GBPK
    MB : Asus P5N32 E-SLI
    GC : Galaxy 9800GTX
    PSU : Tagan 900W

เอาไงดีอ่าครับ
    คือสงสัยว่าถ้าซื้อบอร์ด+แรม มา โอเวอคล็อกจะดีกว่าไหม
    เพราะซื้อการ์ดจอมามันก็ใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพเนื่องจาก CPU ช้าเกิน

แต่เรื่องการใช้งานจริงๆ 295 มีผลกว่าแน่นอน

เลือกไม่ถูกอ่าครับ ยังไงดี อยากใช้เงินให้คุ้มที่สุด

ไม่มีไครตัดสินแทนได้หรอกครัย
    เพราะท่านเองก็รู้อยู่ว่า อะไรมีผลต่อการใช้งานโดยตรง แต่ใจมันไม่เห็นด้วยแค่นั้นเอง
    เพราะฉะนั้นต้องเลือกเองแล้ว

Comment

เอา RAMPAGE EXTREME+RAM ดันไป..

Comment

การ์ดจอ ผมว่า 9800GTX ก็แรงอยู่แล้วนะครับ เล่นได้ทุกเกมแล้วม้าง เปลี่ยนไป GTX295 ผมว่ามันก็ไม่ได้ต่างมากในความคิดผม เพราะว่า มันก็ปรับได้สุดเหมือนกัน อาจจะต่างกันตรง AA รึเปล่า

แรมคุณก็ 4GB อยู่แล้ว

ส่วน Q6600 คุณก็วิ่งไปที่ 3.00 ก็ใช่ว่าจะเต่า แค่ QUARD ก็เกินพอแล้วครับ

-----------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเป็นผมนะผมจะเอาเงิน 2หมื่นกว่าบาทไปทำอย่างอื่นครับ หรือถ้ามันไม่แรงพอหรือกลัวว่าจะตกรุ่นผมแนะนำแบบท่านด้านบน ให้เอา บอร์ดกับแรม ดีกว่าครับ หรืออีกวิธีนึงถ้าเป็นผมนะ เปลี่ยน CPU ใหม่ครับ ขาย Q6600 ออก แล้ว เอาตัว Q9XXX มาเล่นแทน

ปล.ผมแค่แนะนำน้า อิอิ

Comment

ที่อยากเปลี่ยนบอดเพราะมันโอได้ไกลแล้วเสถียรสุดแค่ 3 Ghz เนี่ยละครับ

ตามที่คุณMcCLoYบอกว่า ถ้าเปลี่ยน CPU ผมก็อยากเปลี่ยนน่ะครับ แต่บอดมันไปได้ไม่ไกล

เลยจะเอาบอดก่อน - -

ส่วนที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเพราะต้องการความเห็นจากคนส่วนมากมาช่วยด้วย

จะได้ไม่ลดความสับสน ^^

Comment

Originally posted by SAMACHARN View Post
            ที่อยากเปลี่ยนบอดเพราะมันโอได้ไกลแล้วเสถียรสุดแค่ 3 Ghz เนี่ยละครับ

ตามที่คุณMcCLoYบอกว่า ถ้าเปลี่ยน CPU ผมก็อยากเปลี่ยนน่ะครับ แต่บอดมันไปได้ไม่ไกล

เลยจะเอาบอดก่อน - -

ส่วนที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาเพราะต้องการความเห็นจากคนส่วนมากมาช่วยด้วย

จะได้ไม่ลดความสับสน ^^

ถ้าพี่ต้องการที่จะ OC CPU มันก็ต้องเปลี่ยน บอร์ดกับแรม หน่ะแหล่ะครับ

แต่จิงๆผมว่า ซื้อ บอร์ด กับ CPU ใหม่น่าจะดีกว่าครับ ถ้าเอาแรงก็อาจเกินงบนิดหน่อย แต่ผมว่างบที่ให้มามันไม่เกินแล้วหล่ะครับ

Comment

Q9550+P5Q PRO
              ที่เหลือเอาตังไว้อัพอย่างอื่นอีกสบายๆ

Comment

Q9550+RAMPAGE EXTREME+RAM
                ขาย q6600 เก่าซะ

Comment

q6600 กับ q9550 ประสิทธิภาพต่างกันมากป่าวคับ

Comment

Q9650 ไปเล้ย อิอิ

Comment

Q9550 แรงกว่าา Q6600 พอสมควรครับ

เปลี่ยนบอร์ด+แรม เลยครับ

Q6600+ 9800GTX+ เทพแล้วครับ

Comment

ขุดหน่อยๆ

จะถามว่า ซื้อบอร์ดมาเล่น LGA775 เนี่ยคุ้มรึเปล่ากลัวมันไม่รุ่งละ

เขาจะเปลี่ยนไปใช้ core i7 กันอ่ะ พอจะบอกได้ไหมว่าจะมี cpu รุ่นใหม่ๆเข้าอีกทีเมื่อไหร่

Comment

เด๋วมี 32 นาโน มาปลายปีนี้อะครับ ว่ากันว่าแรงกว่าCore i7 20%

Comment

Originally posted by KingJo View Post
                            เด๋วมี 32 นาโน มาปลายปีนี้อะครับ ว่ากันว่าแรงกว่าCore i7 20%

มันมาแน่ 32nm

Comment

Working...
                            X