Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่เสียใจเลยที่ใช้ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่เสียใจเลยที่ใช้ AMD

ผม2จิตสองใจในตอนแรกที่จะเลือก CPU ที่คนนิยมใช้ ไม่บอกยี่ห้อ

แต่ด้วยความหลังที่เคยเล่น Duron มันแรงดีจริงๆ เลยกลับมาเล่น AMD อีกครั้ง

เมื่อคืนลองโอเวอร์คล๊อก Phenom X4 9650 2.3 เป็น 2.9 บัสแรมวิ่งที่ 1000 นิดๆ 1:2

ผลจากการทดสอบเกมส์โหดๆ CRYSIS Warhead ซึ่งแต่ก่อนกลัวที่จะปรับภาพสุดๆ

แต่จากได้ลองเมื่อคืนว่า AMD คุณภาพมันจะขนาดไหน เลยลองปรับความละเอียดที่

ภาพ 1440*900 รายละเอียด Extearm ทั้งหมด AtiAtlas 16 X เต็มแม๊ก

ผมเทส ในฉากเริ่มแรกที่ผมเคยเล่นแล้วต้องสะดุดทุกครั้ง (ฉากที่เป็นรีสอท ทหารออกมาเยอะๆ ยูนิตเพียบ ถ้าเครื่องไม่เจ๋งจริงมีสะดุดแนะนอนเผลอๆค้าง)

ปรากฏว่า ไม่มีอาการสะดุดเลยแม้แต่น้อย หรือกระตุกให้เห็นเลย

ประทับใจกับ เทคโนโลยี AMD มากๆครับ ไม่เสียใจเลยที่ใช้ ยี่ห้อนี้ แรงมากๆ

ผมว่าราคาก็ไม่แพงแต่ให้ความคุ้มค่าแบบนี้ มันสุดยอดจริงๆ ความร้อน ซีพียู อยู่ที่ 52 องศา สูงสุด

เคยเห็นแต่ฝรั่งมันเทสในยูทูป เครื่องเราก้ทำได้เหมือนกันเนอะ 55555

ผลเทส FARCRY2 เฟรมเลสอยุ่ที่ 44-45 พอใจมากๆ เดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดูครับ ถ่ายมาไว้ก่อน

ผมไม่มีอคติในด้านลบใดๆกับซีพียูทั้งสองค่ายนะ ตอนนี้มีคอมสองเครื่อง เป็น P4 3.2 กับ X2 5000+ ทั้งคู่ก็ทำหน้าที่ของมันได้อย่างดี ตามแต่ลักษณะงานที่มันรับไหว ผมว่ามันก็สร้างผลสัมฤทธิ์ของงานและให้ความพอใจกับผู้ใช้ได้เหมือนกันๆทั้งสองค่าย ต่างกันก็แค่ใครชอบค่ายไหนแค่นั้นเอง

Comment

.......

อยากบอกว่า ซื้อมาแล้ว ไม่เสียใจครับ กับคุณภาพ......

Comment

ของเค้าดีจิงๆ ครับ ...ไม่ได้โม้

กริ๊ก

Comment

ถูกใจใช่เลย ถ้าไม่เวิร์คเลิกใช้ไปนานระ

Comment

ดีแล้วครับ เพราะเรา เลือกเอง อิอิ

Comment

ดีใจด้วยครับ!!

Comment

ทุกท่านครับ เท่านี้พอได้ไหม ของผมนะครับ

Comment

แรงครับ บอร์ดสุดยอด black edition

Comment

ว่าจะเปลี่ยน บอร์ดกับ cpu ใหม่ แต่งบไม่ถึง ก็อยากได้ psu ด้วย -*-

Comment

AMD หรอยอยู่แล้ว อิอิ

Comment

ผลละเสียใจ เสียใจที่ใช้มันไม่ค่อยจะคุ้ม เพราะใช้ไงก็เหลือๆ.

Comment

ผมรู้ว่าคุณหล่อและมีแฟนสวย เพราะคุณใช้ AMD นี่เองหิๆ หิๆ

AMD ผมรู้..คุณก็ใช้ ^ ^

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post

ผม2จิตสองใจในตอนแรกที่จะเลือก CPU ที่คนนิยมใช้ ไม่บอกยี่ห้อ

แต่ด้วยความหลังที่เคยเล่น Duron มันแรงดีจริงๆ เลยกลับมาเล่น AMD อีกครั้ง

เมื่อคืนลองโอเวอร์คล๊อก Phenom X4 9650 2.3 เป็น 2.9 บัสแรมวิ่งที่ 1000 นิดๆ 1:2

ผลจากการทดสอบเกมส์โหดๆ CRYSIS Warhead ซึ่งแต่ก่อนกลัวที่จะปรับภาพสุดๆ

แต่จากได้ลองเมื่อคืนว่า AMD คุณภาพมันจะขนาดไหน เลยลองปรับความละเอียดที่

ภาพ 1440*900 รายละเอียด Extearm ทั้งหมด AtiAtlas 16 X เต็มแม๊ก

ผมเทส ในฉากเริ่มแรกที่ผมเคยเล่นแล้วต้องสะดุดทุกครั้ง (ฉากที่เป็นรีสอท ทหารออกมาเยอะๆ ยูนิตเพียบ ถ้าเครื่องไม่เจ๋งจริงมีสะดุดแนะนอนเผลอๆค้าง)

.....
                            สงสัยครับ ท่านใช้การ์ดจอตัวไหนอยู่

Comment

ผมก็เพิ่งมาใช้ amd ไม่ถึง3เดือน แล้วผมก็พบว่า ตัวเองลืม intel ไปแล้ว

Comment

Working...
                              X