Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวงกำ True แทนที่จะได้3Mดันได้แค่ 2m เข้ามาดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เช็คในเว็บมันละ ได้สูงสุด แค่2m

คงต้องทำใจหรอเนี่ย++

Comment

ผมยังได้ แค่ 1.5 เลย

ย้ายๆๆๆๆ

เซ็ง แล้วจะปล่อยทำใม 3 m อยู่พระประแดง

Comment

ผมแถว ร.ร สตรีนนท์ เต็มที่1m เซงเค้าบอกกำลังเดินเรื่องให้อยู่ไม่รุจาได้ป่าวเนี้ย

Comment

ผมว่าเค้ากำลังดำเนินการอยู่นะครับ ช่วงที่ผมรออัพโปร จาก 256 >> 1m รอนานเหมือนกัน แต่ตอนนี้ เค้ามาเพิ่มสัญญาณให้ผมก่อนที่จะถึงวันที่ 2 เมษาอีกครับ

ได้ 3m กันไวๆนะครับ เอาใจช่วย ^^

Comment

ทวีวัฒนาหมู่บ้านร่วมเกื้อสาย 4 3เมก ค้าบ

Comment

ขอให้ช่างมาเช็คเลยครับ ของผม โทรถามกี่ครั้งๆก็บอก1Mbจนเค้าเสนอให้ช่างมาสำรวจ สรุปได้8Mb
              ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกัน เพราะเป็นบ้านสวน อยู่ไกลจากถนนใหญ่ๆมากๆๆๆ แต่เค้าก็ลองปล่อย8Mbมาลอง2ชม ครับ

Comment

Originally posted by WatZp View Post
                ขอให้ช่างมาเช็คเลยครับ ของผม โทรถามกี่ครั้งๆก็บอก1Mbจนเค้าเสนอให้ช่างมาสำรวจ สรุปได้8Mb
                ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกัน เพราะเป็นบ้านสวน อยู่ไกลจากถนนใหญ่ๆมากๆๆๆ แต่เค้าก็ลองปล่อย8Mbมาลอง2ชม ครับ
                ขอยังไงอะคับ ของผม ไปลงทะเบียนเปลี่ยนบอกได้แค่2.5 จาก2.0 อยากได้เพิ่มอีกเหมือนกันคับ

Comment

โทรไปให้มันสำรวจ เหมือนกับมันรับเรื่องไว้เฉย ๆ แล้วส่งsmsมา บอกว่า เนตของท่านสามารถใช้ได้เท่าเดิม...
                  โทรไปหลายรอบละเซงDuck

ผมงงมาก

ผมใช้โปรฉลามเกยตื้น ตายคาที่+ซิมรายเดือน... ความเรว 3mbps ราคา+ภาษีของมัน ก้จะ 1300บาทละ

ตอนนี้เข้าไป...
                  ดูในเราเตอร์ มันปล่อยสันยานมา 4096/509 kbps

แต่ในเวป ที่สมัครเปลี่ยนโปรโมชั่น มันบอกได้แค่
                  โปรออกนอก 2m ในประเทศไทย 3m

ไม่รู้มันจะออกโปรปันยาอ่อนแบบนี้มาทำไม ออกนอก ออกใน งงกะมัน... แถมโปร3mbpsก้ไม่มี

ดู ๆ ๆ ๆ ดู๊ ดู มันทำ . . .

เซงกะมานจิง ๆ

******ใช้2เส้นเลยนะนี่ เส้นละ 3mbps******
                  สงสัยถ้าเปลี่ยนโปรมันจะขาดรายได้เกือบพัน.....

Comment

...
                    Last edited by Hang998; 29 May 2011, 19:22:42.

Comment

ผมอยู่สมุทรปรการ
                      ไม่มีเน้ทครับ
                      แหะๆ.....ที่บ้านไม่มีคนอยู่
                      เลยอาศัยเน็ทมือืถือเอา

Comment

ผมเคยผ่านช่วงนั้นมาครับ ช่วงปี49 มีโปรฉลาม 590บาท1M ออกมา ผมก็อดเนื่องจากใช้ได้แค่ 256k โทรไปจิกแล้วจิกอีก เค้าก็บอกไม่ได้ พอผมโทรบ่อยเข้า เค้าก็เลยบอกจะส่งช่างออกมาตรวจสอบ สรุปคือผมได้512k ก็ยังเสียเปรียบอยู่ดี

ผมก็ใช้512kมาเรื่อยจนถึง กลางปี51 ทรูออกโปรฉลาม2M ออกมา ผมก็โทรไปจิกอีก จนผมตกใจว่าในเวปผมสามารถสมัครได้ถึง5M แล้วผมก็สมัครโปรฉลาม2M คิดว่าไว้อัพทีหลังแล้วกัน ผ่านไป3เดือน ผมเข้าไปสมัครในเวบอีกครั้งเพื่อนที่จะอัพสปีด ในเวปกลับโชว์ว่าผมสามารถใช้สปีดสูงสุดได้2M อ่าว ทำไมตอนแรกบอก5M ล่ะ ผมจึงโทรไปหาคอลเซนเตอร์ เค้าก็บอกผมได้แค่2M ผมก็เลยบอกลองให้ช่างออกมาตรวจพื้นที่อีกไม่ได้หรอ เค้าบอกออกมาตรวจแล้ว ได้แค่2M ผมก็เลยจนใจใช้2M มาตลอด

จนMaxnetาถึงบ้านผมเมื่อต้นเดือน ที่แล้ว(ก่อนที่โปร3M 590บาทของทรูจะออกมา) ผมก็เลยสมัครMaxnet4Mโดยไม่คิดอะไร แล้วผมก็โทรไปสอบถามเรื่องการยกเลิกกับทรู ทางทรูก็ถามว่าผมยกเลิกเนื่องจากสาเหตุอะไร ผมก็ตอบตรงๆว่าทางทรูให้ผมได้แค่2Mแต่ผมต้องการมากกว่านี้ แล้วทางMaxnetก็สามารถตอบโจทย์ผมได้ ทางทรูกลับบอกว่าคุณอาจจะใช้ได้ถึง3M เด๋วทางเราจะส่งช่างออกมาตรวจสอบพื้นที่อีกรอบ (อ่าวแล้วทำไมตอนแรกขอร้องแทบตายให้ออกมาตรวจสอบอีกรอบ ดันบอกตรวจแล้ว แต่แค่2Mจริงๆ เฮ้อ พอจะยกเลิกนี่รีบเอาใจกันใหญ่) พร้อมกับจะเติมเงินมือถือให้กับผม500บาทแลกกับการที่ผมไม่ยกเลิก แต่เสียใจครับ ผมไม่เอาแล้ว

ตอนนี้ผมลาขาดจากทรูแล้วครับ ตอนนี้ใช้ Maxnet indy 4M ครับ 790บาทไม่ต้องพ่วงอะไร ไม่ต้องมีเบอร์บ้าน ลื่นหัวแตกครับ อิอิ ดูสปีดผมได้จากลิงค์นี้ครับ ^^
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=439553

Comment

...
                          Last edited by Hang998; 29 May 2011, 19:22:49.

Comment

...
                            Last edited by Hang998; 28 May 2011, 17:37:22.

Comment

+++
                              Last edited by -DoMyoJi-; 9 Jun 2011, 15:55:19.

Comment

Originally posted by artser43 View Post
                                ผมเคยผ่านช่วงนั้นมาครับ ช่วงปี49 มีโปรฉลาม 590บาท1M ออกมา ผมก็อดเนื่องจากใช้ได้แค่ 256k โทรไปจิกแล้วจิกอีก เค้าก็บอกไม่ได้ พอผมโทรบ่อยเข้า เค้าก็เลยบอกจะส่งช่างออกมาตรวจสอบ สรุปคือผมได้512k ก็ยังเสียเปรียบอยู่ดี

ผมก็ใช้512kมาเรื่อยจนถึง กลางปี51 ทรูออกโปรฉลาม2M ออกมา ผมก็โทรไปจิกอีก จนผมตกใจว่าในเวปผมสามารถสมัครได้ถึง5M แล้วผมก็สมัครโปรฉลาม2M คิดว่าไว้อัพทีหลังแล้วกัน ผ่านไป3เดือน ผมเข้าไปสมัครในเวบอีกครั้งเพื่อนที่จะอัพสปีด ในเวปกลับโชว์ว่าผมสามารถใช้สปีดสูงสุดได้2M อ่าว ทำไมตอนแรกบอก5M ล่ะ ผมจึงโทรไปหาคอลเซนเตอร์ เค้าก็บอกผมได้แค่2M ผมก็เลยบอกลองให้ช่างออกมาตรวจพื้นที่อีกไม่ได้หรอ เค้าบอกออกมาตรวจแล้ว ได้แค่2M ผมก็เลยจนใจใช้2M มาตลอด

จนMaxnetาถึงบ้านผมเมื่อต้นเดือน ที่แล้ว(ก่อนที่โปร3M 590บาทของทรูจะออกมา) ผมก็เลยสมัครMaxnet4Mโดยไม่คิดอะไร แล้วผมก็โทรไปสอบถามเรื่องการยกเลิกกับทรู ทางทรูก็ถามว่าผมยกเลิกเนื่องจากสาเหตุอะไร ผมก็ตอบตรงๆว่าทางทรูให้ผมได้แค่2Mแต่ผมต้องการมากกว่านี้ แล้วทางMaxnetก็สามารถตอบโจทย์ผมได้ ทางทรูกลับบอกว่าคุณอาจจะใช้ได้ถึง3M เด๋วทางเราจะส่งช่างออกมาตรวจสอบพื้นที่อีกรอบ (อ่าวแล้วทำไมตอนแรกขอร้องแทบตายให้ออกมาตรวจสอบอีกรอบ ดันบอกตรวจแล้ว แต่แค่2Mจริงๆ เฮ้อ พอจะยกเลิกนี่รีบเอาใจกันใหญ่) พร้อมกับจะเติมเงินมือถือให้กับผม500บาทแลกกับการที่ผมไม่ยกเลิก แต่เสียใจครับ ผมไม่เอาแล้ว

ตอนนี้ผมลาขาดจากทรูแล้วครับ ตอนนี้ใช้ Maxnet indy 4M ครับ 790บาทไม่ต้องพ่วงอะไร ไม่ต้องมีเบอร์บ้าน ลื่นหัวแตกครับ อิอิ ดูสปีดผมได้จากลิงค์นี้ครับ ^^
                                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=439553
                                ทรูหนอทรู

Comment

Working...
                                X