Announcement

Collapse
No announcement yet.

คืออยากถามเรื่องการเปลี่ยนซีพียูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืออยากถามเรื่องการเปลี่ยนซีพียูครับ

คือผมใช้ซีพียู AMD Althon 3000+ อยู่ครับถ้าต้องการเปลี่ยนไปใช้ AMD Althon x2 5000+ มันจะใช้แทนกันได้ไหมครับ เวลาเปลี่ยนเขาดูกันที่ Socket ใช้ไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด ถ้ามีวิธีที่ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ดบอกด้วยนะครับถ้าบอกให้โอเวอร์คล๊อคละก็ผมขอผ่านนะครับเพราะเคยทำพังไปตัวหนึ่งแล้วไม่อยากว้ำรอยครับ

ต้องดู board ว่ารุ่นไหนอะครับ ถ้าboard ลองรับ socket AM2/AM2+ อยู่แล้วก็ใส่ได้แต่ถ้า Board ไม่ลองรับก็ต้องเปลื่ยนBoard ด้วยครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ AMD Althon 2600+ board Asus M2N พอเปลี่ยนเป็น 6000+ มันไม่ลองรับเลยต้องเปลี่ยน Board ด้วย
    Last edited by darkwar; 2 Apr 2009, 10:59:36.

Comment

ตามนั้นครับ ต้องรองรับ AM2

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X