Announcement

Collapse
No announcement yet.

- -* X2 6000+ เล่น Empine ไม่รอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - -* X2 6000+ เล่น Empine ไม่รอด

ผมใช้ X2 6000+ Ram2G เล่น Empire Totalwar ไม่รอดใครเป็นอย่างผมมั่ง เล่นๆไปพอยูนิตมากๆ มันerror เลย ตอนแรกตอนโหลดเกมผมก็ไม่ได้สนใจไรมากมันมีหน้าโฆษณาหน้านึงเขียนว่า "Run Grate on Intel core i7" -*- ผมเล่นแล้วเป็นอาการerror แบบนี้ถึงเข้าใจเกมบ้าไรโหดชิบ ผมลองเปิด task มาดู มันกินCPU ผมไปเกือบ100เปอ แรม มันใช้ไป 1.2G จาก2G ใครเล่นรอดบอกผมทีว่า ว่าCrack ผมไม่ดีหรือว่า มันโหดจริงขนาด 6000+ ไม่รอด

เกมส์อย่างโหดเลยนะครับเกมส์นี้
    เกมส์พวกนี้น่าจะใช้ กราฟฟิคการ์ด ที่สูงๆมากเลยนะครับ

Comment

คงต้องไปเล่นQuad Core หรือ Phenom x4 แล้วมั้งครับ

Comment

ไม่มีให้ลองแหะ ๆ ๆๆ

Comment

คงต้องเล่นสเป็คเทพแล้วหล่ะ

Comment

เกมส์นี้มันเน้น CPU ใช่เปล่าครับ >_<

Comment

ก็น่าจะเน้น CPU นะครับ เพราะอย่างที่บอกมันเล่นเขียนแปะไว้ Run Grate On Intel Core i7 -*- ปวดใจมาก เลยอยากลองดูว่า 9650 เล่นรอดไหม ไม่มีตังไป X4 940 กราด์จอผมใช้ Galaxy 9600 Gt 1G อะงิ เฮ้ออออ

Comment

Originally posted by darkwar View Post
                ก็น่าจะเน้น CPU นะครับ เพราะอย่างที่บอกมันเล่นเขียนแปะไว้ Run Grate On Intel Core i7 -*- ปวดใจมาก เลยอยากลองดูว่า 9650 เล่นรอดไหม ไม่มีตังไป X4 940 กราด์จอผมใช้ Galaxy 9600 Gt 1G อะงิ เฮ้ออออ
                9600 gt ผมว่าน่าจะพอๆกะ 3850 นะครับ

Comment

โหเกมส์โหด

Comment

เล่น RA2 แทนครับ ลื่นปี๊ดดดด เลย

Comment

ง่า
                      ผม
                      5000+ 2.6 @3.0G
                      2G of Ram
                      8500 GT
                      เกมแผ่นแท้

เล่นได้ครับ แต่effect มิเดียม ครับ ถ้ารบแบบ ยูนิดน้อยๆๆ ปรับ very high ก็ยังไหวครับ แต่เยอะๆๆ ก็ไม่ไหวแล้ว CPU 50-60 % ครับ สบายๆ กำลังคิดจะเปลี่ยนการ์ดจอครับ
                      มี Error บ้าง 2-3 ครั้งซึ่งเป็น Error product Key (ผมไปเปลี่ยนที่อยู่เกมเลยเป็น ตอนนี้แก้ ไข reg แล้วน่าจะหาย) แล้วก็มี Error เรื่อง หน่วยความจำไม่พอ ครั้งนึก แล้วก็เตือนห่วยความจำไม่เหลือน้อย บ่อยครั้ง แต่ไม่มีไร
                      แล้วอีกอย่างครับ เกม มันไม่รองรับ การประมวลผลแบบ มัลติคอ อะครับ (บางเวปที่เขียนสเปกขั้นต่ำไว้จะมีบอก)(เวลากด task จะรู้ว่าเกมมันประเมิลผล แค่ 1เทน ซึ่งเราบังคับ ปรับให้เป็น 2เทนได้ครับ )ผมยัง งง อยู่ว่า มันเอา ไอสัญลักษณะ "Run Grate on Intel core i7" มาแปะไว้ทำไม -*-
                      Last edited by HeavenSaber; 2 Apr 2009, 19:20:06.

Comment

มันเป็นการโฆษณา Core i7 ไปในตัวอ่ะครับ

Comment

งืมๆๆ ของผมตอนดู core 1 ก็อย่างที่บอกล่อไปเกือบ100เปอเลย แต่ core2 แค่10-20 เปอ แล้วที่บอกว่าปรับได้ ให้มัน run 2core ทำไงหรอครับ - -ของเดิมของผมมันเป็น Very High แล้วผมลองปรับเป็น Medium แล้วก็ไม่รอด - -* ว่าจะลองแบบ Low เลย
                          Last edited by darkwar; 2 Apr 2009, 20:32:38.

Comment

Originally posted by darkwar View Post
                            งืมๆๆ ของผมตอนดู core 1 ก็อย่างที่บอกล่อไปเกือบ100เปอเลย แต่ core2 แค่10-20 เปอ แล้วที่บอกว่าปรับได้ ให้มัน run 2core ทำไงหรอครับ - -ของเดิมของผมมันเป็น Very High แล้วผมลองปรับเป็น Medium แล้วก็ไม่รอด - -* ว่าจะลองแบบ Low เลย
                            อ่อ ผมเล่น Windows mode นะครับซึ่งจะกินทรัพยากรมากก่า Full mode เพราะเพื่อนมันชอบทัก MSN มันง่ายดีเวลาเปลี่ยน หน้าต่าง

กด Task แล้วไปที่แทบโปรเซต แล้วเลือกเกม Empire คริกขวา เลือกเมนูสุดท้าย set... ไรนี่แหละ แล้ว เลือก ok Windows ก็จะทำการ แยกเป็น 2เทน ให้แต่ต้องทำทุกครั้งที่ เปิดโปรแกรมขึ้นมาใหม่ -*-
                            (เวลาเล่นเกมอยู่)

ปล. เวลาปรับ Very High แล้ว เล่นเกม ซูม ยูนิดใกล้ๆๆ โดยเฉพาะเรือ นี่สุดยอดครับอย่างกับเข้าไปอยู่ในนั้น
                            Last edited by HeavenSaber; 2 Apr 2009, 20:44:40.

Comment

Originally posted by HeavenSaber View Post
                              ง่า
                              ผม
                              5000+ 2.6 @3.0G
                              2G of Ram
                              8500 GT
                              เกมแผ่นแท้

เล่นได้ครับ แต่effect มิเดียม ครับ ถ้ารบแบบ ยูนิดน้อยๆๆ ปรับ very high ก็ยังไหวครับ แต่เยอะๆๆ ก็ไม่ไหวแล้ว CPU 50-60 % ครับ สบายๆ กำลังคิดจะเปลี่ยนการ์ดจอครับ
                              มี Error บ้าง 2-3 ครั้งซึ่งเป็น Error product Key (ผมไปเปลี่ยนที่อยู่เกมเลยเป็น ตอนนี้แก้ ไข reg แล้วน่าจะหาย) แล้วก็มี Error เรื่อง หน่วยความจำไม่พอ ครั้งนึก แล้วก็เตือนห่วยความจำไม่เหลือน้อย บ่อยครั้ง แต่ไม่มีไร
                              แล้วอีกอย่างครับ เกม มันไม่รองรับ การประมวลผลแบบ มัลติคอ อะครับ (บางเวปที่เขียนสเปกขั้นต่ำไว้จะมีบอก)(เวลากด task จะรู้ว่าเกมมันประเมิลผล แค่ 1เทน ซึ่งเราบังคับ ปรับให้เป็น 2เทนได้ครับ )ผมยัง งง อยู่ว่า มันเอา ไอสัญลักษณะ "Run Grate on Intel core i7" มาแปะไว้ทำไม -*-

ท่านครับ ผม ชอบ เซืฟเวอร์ท่านมา นานแสนนาน ตั้งแต่ปีก่อนแล้ว

จำได้เลย แต่ตอนนี้เลิกแล้ว มันเป็นความทรงจำดีๆครับ ^ ^

Comment

Working...
                              X