Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยนะครับ เกี่ยวกับอาการของคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยนะครับ เกี่ยวกับอาการของคอม

ตอนแรกก็ใช้งานได้ปกติดี แต่พอดีผมมาลงวินโดว์ใหม่ แล้วเกิดอาการค้างขณะลงวินโดว์ เป้นแบบนี้
    หลายครั้ง กว่าจะลงได้สมบูรณ์ก็หลายวัน จากนั้นบางครั้งก็กดเปิดแล้วก้มาค้างที่หน้าจอดำที่บอกราย
    ระเอียดของคอม(ช่วงที่ให้เลือกเข้าไบออส )ต้องกดเปิดหลายครั้งมากกว่าจะเข้าวินโดว์ได้ บางครั้ง
    ก้เล่นได้นานบางครั้งก้ไม่กี่นาที่ก้ค้างอีก ทุกวันนี้กดเปิดไม่ติดเลยพัดลมซีพียูก้ติดไฟก้ขึ้น ผมลองเช็ค
    สายไฟ เปลี่ยนpsuใหม่ แรมถอดcpuมาทำความสะอาดเมนบอด แต่ก้เหมือนเดิม ติดบ้างไม่ติดบ้าง
    ผมใช้ barton 2500+กะ A7v880 อยากถามผู้รู้ว่ามันเปงอะไรกันแน่ ช่วยผมด้วย

ร้อนป่าว

Comment

เช็ค Bad HD ก่อนเลยครับ

Comment

HDD แล้วล่ะ ผมว่า ไม่เสีย ก็Bad ขั้นหนัก

แล้วมันขึ้น จอฟ้ามัยครับ รหัสลงท้ายด้วย 7B ตอบด้วยนะ จะได้บอกสาเหตุให้

Comment

ไม่มีอาการ จอฟ้า เลยคับบางครั้งเปิดแค่ วินแอม ก็ค้างอะคับ

Comment

ประมาณว่าทำอะไรอยุ่หน้าไหนก็ค้างหน้านั้นเลยคับ

Comment

เคยลองเอา HDD เพื่อนมาลองแล้วก้เหมือนเดิมคับค้างเหมือนเดิม

Comment

Working...
              X