Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องจอ CRT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องจอ CRT ครับ

พอดีจะซื้อคอมพ์ + จอ LCD ใหม่
    ตอนนี้ใช้จอกล่อง (CRTอยู่) แล้วคนที่บ้านอยากซื้อทีวีเครื่องเล็กๆซักเครื่อง
    เลยอยากถามว่ามีวิธีเอาจอ CRT มาใช้เป็น TV มั้ยครับ

แล้วถ้าเอาไปขายแถวพันธุ์ทิพย์ (CRT Hansol 730E 17" ถลอกๆ) จะมีใครรับซื้อของผมมั้ยเนี่ย
    Last edited by mistertun; 2 Apr 2009, 12:12:43.

ถ้าจะขาย ขายในนี้ดีกว่าครับ
    ส่วนเอาจอคอมพ์มาเป็นทีวีคงจะไม่ได้ครับ นอกจากจะมีคอมพ์อยู่ด้วยแล้วใช้การ์ด TV Tuner เอา หรือจะดูผ่านเน็ต(ถ้าเน็ตแรงพอ)ก็ได้ครับ

Comment

ซื้อกล่องทีวีต่ออ่ะครับท่าน เสียบจอตรงๆไปเลย ไม่ต้องผ่านคอม
      ชัดใช้ได้ ไม่กี่ตังหรอก

Last edited by me4u; 2 Apr 2009, 13:08:59.

Comment

Originally posted by me4u View Post
        ซื้อกล่องทีวีต่ออ่ะครับท่าน เสียบจอตรงๆไปเลย ไม่ต้องผ่านคอม
        ชัดใช้ได้ ไม่กี่ตังหรอก

ไม่กี่ตังนี่เท่าไหร่อ่ะครับ เป็นพันมั้ยอ่ะ

Comment

กำ ไม่ถึง ท่าน
          ในรูป ราคาแอดไว้ 560
          มีอีกมากมายหลายรุ่น เดินดูเอา ก็ราวๆ600 ถึงพันได้

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
            X