Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเพื่อนๆ ที่ใช้ M/B DFI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเพื่อนๆ ที่ใช้ M/B DFI ครับ

คือ ว่าจะซื้อบอร์ด DFI Blood Iron P45-T2RS เพราะใจมันรัก DFI ไม่เคยเปลี่ยนพอดี

เห็นร้านที่เชียร์ มันขาย ประมาณ 3800 ครับ ประกัน 3 ปี ของ RC (ไม่รู้ประกันโนเนมอะไรไม่เคยได้ยิน) ส่วนร้าน Saveway ขาย ซะ 4400 ครับ ประกัน 2 ปี คิดว่าจะซื้อไร ดีส่วนโดยรวมมันก็ประกันร้านกันทั้งคู่ แต่ราคาต่างกัน 600 บาทและประกันน้อยกว่า 1 ปี คิดว่าผมควรเลือกอะไรดี

DFI DK P45 T2RS

Comment

Originally posted by converseboy View Post

DFI DK P45 T2RS
      รู้สึกราคามันแรงไปครับ 5-6พันได้

อยากที่อยากเล่นจริงๆ ก็แค่ ตามนี้ http://www.vmodtech.com/main/article...-blood-iron/2/

Comment

ตัวนี้ก็น่าสนใจนะ แต่ผมได้ตัวอื่นไปก่อนหน้าแล้วไม่งั้นอาจสอย
        ลองดูกระทู้นี้ครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=435127

Comment

Originally posted by superman9999 View Post
          ตัวนี้ก็น่าสนใจนะ แต่ผมได้ตัวอื่นไปก่อนหน้าแล้วไม่งั้นอาจสอย
          ลองดูกระทู้นี้ครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=435127
          ขอบคุณครับ ก็น่าสนใจครับโดยส่วนตัวผมคิดว่า เมนบอร์ดเป็นหัวใจหลักของอุปกรณ์ในเครือง ผมเลยไม่คิดจะซื้อมือ 2 ครับ แต่เป็นที่เชียร์มันขายถูกดี ครับ 3800 บาท ได้พอดีว่าจะไปสอยเสาร์นี้ แต่ยังติดประกันมันเลยชั่งใจ ถ้าเอาร้าน Savewary มันก็แพงไปตั้ง 600 บาท หุหุ ประกันน้อยกว่า ตั้ง 1 ปี เลยอยากให้เพื่อนๆ ช่วยคิดว่าควรเลือกแบบไหนจะดีกว่า
          Last edited by H2OPlUS; 2 Apr 2009, 14:26:24.

Comment

น่าคิดมากคับ
            ถ้าประกัน 3 ปี เท่ากัน แพงกว่า 600 ผมเลือก saveway ประทับใจร้านนี้มากคับ
            ลองหาข้อมูล ร้านRC ดีๆคับ ประกันดีแค่ไหน ถูกกว่า 600 ประกันนานกว่า 1ปี น่าคิดคับ

Comment

DFI JR/P45 T2RS แนะนำตัวนี้ครับ ผมเพิ่งสั่งของมาได้ พรุ่งนี้ ประกันแอดไว 3 ปี 4350 บาท ไม่สนประกันเท่าไร เพราะใช้เครื่องถนอม

Comment

bloodiron ผมถามเขาแล้ว ไบออสตัวเดียวกัน config ใกล้เคียงกนเลยครับ

Comment

ทำไมของ dfi มีแค่ 4 เฟสเอง asus ตั้ง 8 - 16 เฟสแนะ
                  แต่ไมเห็นเค้าบอก dfi ลากดีก่าอ่า -.- หรือโครงสร้างภายในต่างกัน

Comment

ถอยมาแหล่ะ ตัดสินใจแหล่ะ

Comment

2 ตัวเลยหรอ แบ่งมาตังนึงสิ 5555555555

Comment

ตกลงไปสอยมาจากไหนคับ กระชากลากเลื้อยโชว์จิ๊ดนึงซิ แรงแค่ไหนคับ แต่ดูจากรีวิว ไม่ได้แพ้ DK หรือ JR เลย

Comment

กลัวประกัน เป็นอันที่สุดเลยไม่กล้าใช้ หิหิหิ

Comment

5555 ตัวใหม่สายๆ ไฟ ผมไฟเลี้ยง CPU สายไม่ถึงครับ พอดีใช้เคส CM590 พาเวอร์มันอยู่ด้านล่างแต่ ตัวช่องเสียบไฟเลี้ยง CPU ของตัว P45 นี้มันอยู่มุมบนๆ เลยครับ เซ็งมากๆ ว่าจะขายแหล่ะซื้อมาไม่กี่ ชม

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                              5555 ตัวใหม่สายๆ ไฟ ผมไฟเลี้ยง CPU สายไม่ถึงครับ พอดีใช้เคส CM590 พาเวอร์มันอยู่ด้านล่างแต่ ตัวช่องเสียบไฟเลี้ยง CPU ของตัว P45 นี้มันอยู่มุมบนๆ เลยครับ เซ็งมากๆ ว่าจะขายแหล่ะซื้อมาไม่กี่ ชม
                              ชื้อสายมาต่อสิ

Comment

Working...
                              X