Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ set port เพื่อเล่น COH online ด้วยคอม 2 เครื่อง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ set port เพื่อเล่น COH online ด้วยคอม 2 เครื่อง...

router ที่ผมใช้คือของยี่ห้อ Zyxel รุ่น P-660HW-T1v2 ผมได้ทำ static ip ทั้ง 2 เครื่องเรียบร้อย (2 เครื่อง router ตัวเดียวกัน) ทีนี้ผมจะทำการ foward port เพื่อเล่นเกม Company of Heroes
    จึงได้เข้าตามรูป

แล้วเลือกเกม

จากนั้นก็ set up ตามรูป คอมเครื่องแรกก็ปกติดีคับ โดยปรับที่ NAT

แต่พอมาถึงคอมเครื่องที่ 2 เข้า 192.168.1.1 pass admin แก้เหมือนเดิมแต่เปลี่ยน ip
    มันขึ้นดังรูปคับ

แล้วถ้าผมเปลี่ยน port จะทำให้ join และ cre เกม COH โดยไม่ติด Nat ของคอมเครื่อง 2 ได้ไหมครับหรือว่า set up แค่คอมเครื่องเดียวก็ได้แล้วเรียนผู้รู้มาช่วยทีครับ
    Last edited by parasiteeve1; 2 Apr 2009, 14:24:02. Reason: แก้พิมพ์ผิดครับ
Working...
X