Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุแม่เจ้า... D9GMH เด็ดสะระตี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุแม่เจ้า... D9GMH เด็ดสะระตี่

Spec :
    ASUS P5N32-E SLI bios 0903 Vdroop pencil mod
    Intel C2D E6400 Q628@3.50G Vcore 1.5125V
    Kingston value 1G/533*2 D9GMH@1125 CL 4-4-4-4-2T 2.60V
    PWC X1900GT 256MB core/mem 648/1404
    WTD WD400JD 40GB*2 RAID 0

Orthos stress CPU 1 hour

Sisoft CPU test

Sisoft Multimedia test

Sisoft Memory test

Sisoft HDD test

*0*

Comment

สงสัยต้องตั้งห้อง Micron D9xxx Club แล้วมั่งครับเนี่ย อิอิ แรงได้ใจเลย

Comment

Graphic Test

3DMark2001

3DMark2003

3DMark2005

3DMark2006

Aquamark3

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
          สงสัยต้องตั้งห้อง Micron D9xxx Club แล้วมั่งครับเนี่ย อิอิ แรงได้ใจเลย
          ของคุณลากไปถึงไหนแล้วคับ เอามายลหน่อยครับ

ปล. nf680i นี่ร้อนนรกแตกจริงๆ ขนาดผมเอาพัดลมเป่าจ่อยังไม่ช่วยอะไรเลย เอามือจับรับรองพองแน่ๆ
          แต่ผมรู้สึกว่ามันลื่นกว่า Intel 975/965 นิดๆนะครับ แล้วก็ไม่ค่อยจะงอแงด้วย ลากแรมค่อนข้างง่าย
          ที่สำคัญทดแรมได้อิสระจาก cpu ตะหาก ชอบมากๆ แล้วก็ oc cpu ไปจุดที่ intel ทำไม่ได้ด้วย
          อย่างเช่นของผมนี่ไงครับ oc ไป 3.5G ทั้งๆที่ตัวคูณ 8 นี่ intel ทำไม่ได้แน่นอน ส่วนอัตราทดแรม
          ถ้าใช้ unlink มันจะหาอัตราการทดที่ใกล้เคียงที่เราตั้งให้เลย รับรองว่าไม่เกินค่าที่เราตั้งไว้ใน bios แน่นอน
          อันนี้ชอบมากๆ เพราะถ้าเรากำหนดค่าพอเหมาะ ก็จะได้อัตราทดอย่างที่เราต้องการเป๊ะๆเลยครับ

Comment

ไฟ 2.60 จ๊าบจิงๆครับ บอรืดผมไฟไม่พอ ไม่งั้นมาลากด้วยคน

Comment

อ้อ... ลืมบอกไปอีกอย่างว่า RAID ของ nForce นี่ก็แรงใช้ได้เลยครับ สูสีกับ Intel Matrix RAID เลยทีเดียว
              สรุปว่าค่อนข้างประทับใจมากๆเลยสำหรับ nForce for Intel เสียอย่างเดียวเรื่องความร้อนนี่แหละ
              ถึงว่าสิไอ้รุ่น Striker Extreme ถึงมี heatpipe ต่อกันเป็นทางด่วนเลย หุ หุ

Comment

อิจฉาคนรวยเจงๆ >_<

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
                  อิจฉาคนรวยเจงๆ >_<
                  แรมราคา Value แต่คุณภาพ Gskill ครับท่าน ผมก็จนเหมือนท่านน่ะแหละ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                    ของคุณลากไปถึงไหนแล้วคับ เอามายลหน่อยครับ

ปล. nf680i นี่ร้อนนรกแตกจริงๆ ขนาดผมเอาพัดลมเป่าจ่อยังไม่ช่วยอะไรเลย เอามือจับรับรองพองแน่ๆ
                    แต่ผมรู้สึกว่ามันลื่นกว่า Intel 975/965 นิดๆนะครับ แล้วก็ไม่ค่อยจะงอแงด้วย ลากแรมค่อนข้างง่าย
                    ที่สำคัญทดแรมได้อิสระจาก cpu ตะหาก ชอบมากๆ แล้วก็ oc cpu ไปจุดที่ intel ทำไม่ได้ด้วย
                    อย่างเช่นของผมนี่ไงครับ oc ไป 3.5G ทั้งๆที่ตัวคูณ 8 นี่ intel ทำไม่ได้แน่นอน ส่วนอัตราทดแรม
                    ถ้าใช้ unlink มันจะหาอัตราการทดที่ใกล้เคียงที่เราตั้งให้เลย รับรองว่าไม่เกินค่าที่เราตั้งไว้ใน bios แน่นอน
                    อันนี้ชอบมากๆ เพราะถ้าเรากำหนดค่าพอเหมาะ ก็จะได้อัตราทดอย่างที่เราต้องการเป๊ะๆเลยครับ
                    เอ่ ของผม P5B Deluxe กับ E6400 เล่นตัวคูณ 8 กับบัส 460 ได้ไม่มีปัญหานะครับ (3.68G)
                    อ่อ แล้ว 680i นี่เล่นบัสสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ พอดีสนใจอยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                      เอ่ ของผม P5B Deluxe กับ E6400 เล่นตัวคูณ 8 กับบัส 460 ได้ไม่มีปัญหานะครับ (3.68G)
                      อ่อ แล้ว 680i นี่เล่นบัสสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ พอดีสนใจอยู่เหมือนกัน
                      ถ้าไม่เล่น SLI นี่ 965 ที่ใช้อยู่ก็เหลือเฟือแล้วครับ 680i กับ P965 นี่ Performance พอๆกันครับ บางอย่างเหนือกว่าบางอย่างน้อยกว่าสลับกันไป แต่ถ้าจะเอา Performance สุดบน Core 2 นี่ต้อง I975 ครับแต่เสียที่ว่ามันเล่นบัสสูงไม่ค่อยดีเท่านั้นเอง 680i นี่ยังสู้ i975 ไม่ได้เลยครับ เหนือกว่าเพียงอย่างเดียวคือ SLI ได้เท่านั้น

http://www.overclockzone.com/zolkorn...600/index4.htm

http://www.overclockzone.com/benz_20...7AA/index4.htm

Comment

จะแรงไปถึงไหนน้อ

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                          ผมหมายความว่า P5B Deluxe ไม่สามารถให้ cpu วิ่งที่ 3.5G เป๊ะๆได้น่ะครับ อย่าเพิ่งสับสน
                          ที่ nf680i ทำได้เพราะมันปรับทีละ 1 MHz ของ QDR เลยครับมันจึงยืดหยุ่นกว่า Intel
                          เช่นถ้าของคุณใช้ที่ 460 นั่นคือ QDR 1840 ครับ P5B ไม่สามารถปรับเป็น QDR 1841-1843 ได้
                          ซึ่ง nf680i สามารถทำได้ครับผม แต่คงไม่มีใครจะมานั่งไล่ปรับทีละ 1 QDR แน่ๆใช่ไหมครับ อิ อิ

ส่วนที่ว่าลากได้ไกลแค่ไหนนั้น ผมเห็นใน XS เค้าลากไปได้ที่ 525(QDR 2100) กันเลยทีเดียวครับ
                          นับว่าไม่เลวเลยใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                            ถ้าไม่เล่น SLI นี่ 965 ที่ใช้อยู่ก็เหลือเฟือแล้วครับ 680i กับ P965 นี่ Performance พอๆกันครับ บางอย่างเหนือกว่าบางอย่างน้อยกว่าสลับกันไป แต่ถ้าจะเอา Performance สุดบน Core 2 นี่ต้อง I975 ครับแต่เสียที่ว่ามันเล่นบัสสูงไม่ค่อยดีเท่านั้นเอง 680i นี่ยังสู้ i975 ไม่ได้เลยครับ เหนือกว่าเพียงอย่างเดียวคือ SLI ได้เท่านั้น

http://www.overclockzone.com/zolkorn...600/index4.htm

http://www.overclockzone.com/benz_20...7AA/index4.htm
                            ว้าวๆๆๆๆ.... วมต.เข้ามาดูกระทู้เราด้วย

Comment

แรงกันจริงแรงกันจัง แรงกันไม่ลืมหูลืมตา แรงไม่เกรงใจคนข้างบ้านซะเลยอ่ะ

Comment

Working...
                              X