Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซง True เค้าได้ 3M กันหมดละ อยากได้บ้างทำไงดี - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซง True เค้าได้ 3M กันหมดละ อยากได้บ้างทำไงดี - -

เพื่อนโทรมาเยาะเย้ย ว่า ได้ 3M แล้วว้พ มืงอ่ะได้ยังงง

ตอบกลับไปแบบเงียบๆ ว่า ยังบ้านกุได้แค่ 512k -o-

บ้านเพื่อน***งจากบ้านผมกิโลเดียวเอง เห้ออ เซง True

มีวิธีไหนป่ะครับ ที่จะทำให้ได้ 3M กะเค้าบ้างง เศร้า T_T

จับมือเป็นเหมือนกันหาวิธีอัพอยู่

Comment

อ่ะครับ น่าร้องเรียนนะครับ เหมือนโดนเอาเปรียบ หึหึ

Comment

คุยกับ operator ไม่ค่อยได้ผล ลองคุยกับช่างดู

Comment

อ่อครับ ใครพอทราบวิธีดำเนินเรื่องก็บอกๆ หน่อยนะครับ ^^

Comment

มันต้องเป็นโปร 2m ก่อนนิครับ ถึงจะใช้ 3m ได้ไม่ใช่หรอท่าน
            แล้วบิลแต่ละเดือนของท่านต้องจ่ายกี่บาท

Comment

จ่าย 599 เท่าราคา3m ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ครับ

รอเท่านั้น

Comment

Originally posted by minipop View Post
                มันต้องเป็นโปร 2m ก่อนนิครับ ถึงจะใช้ 3m ได้ไม่ใช่หรอท่าน
                แล้วบิลแต่ละเดือนของท่านต้องจ่ายกี่บาท
                คือของผมที่จริงไม่ได้สนใจเรื่องโปรอะไรหรอกครับ แค่บ่นๆเป็นแนวทาง ^o^

ปัญหาตอนนี้ที่ติดอย่างเดียวคือ ทาง True ไม่ยอมขยายตู้มาแถวๆบ้านผม

ความเร็วมันเลยจำกัดที่ 512k เนี้ยแหละครับ เลยต้องทนใช้ - -

Comment

โทรไปเขาบอก ยังไม่ถึงคิว ใจเย็น = =

Comment

มาจับมือ ยัง 1024/512 อยู่เลยขนาดอยู่ฝั่งพระนคร

Comment

Originally posted by rkorkorkorko View Post
                      โทรไปเขาบอก ยังไม่ถึงคิว ใจเย็น = =
                      กรณีผมต้องแก้อยากต้นเหตุแล้วละครับ หุหุ

ต่อให้มีโปร 10M 20M บ้านผมก็ได้แค่ 512k

เพราะมันห่ างจากตู้ส่งสัญญาณ เศร้า....

Comment

เมื่อไหร่ผมจะอัพเปน3mbหนอ

Comment

Originally posted by necroman View Post
                          เมื่อไหร่ผมจะอัพเปน3mbหนอ
                          ของท่าน คงจะได้ ถ้าไม่ไกลจากตู้มากเกินไป ^^

Comment

Downstream Rate: 1024 kbps
                            Upstream Rate: 512 kbps
                            Downstream Margin: 31 db
                            Upstream Margin: 19 db
                            Downstream Line Attenuation: 28 db
                            Upstream Line Attenuation: 8 db
                            Downstream Transmit Power: 12 db
                            Upstream Transmit Power: 17 db
                            ถ้าเป็นอย่างงี้นี่คิดว่าจะได้3เมกมั้ยอ่ะคับT^T

Comment

Originally posted by Xtream@tom View Post
                              ถ้าเป็นอย่างงี้นี่คิดว่าจะได้3เมกมั้ยอ่ะคับT^T
                              ลองเข้าไปกรอกเปลี่ยนโปรดูอ่ะครับ มันจะมีความเร็วสูงสุดบอก ^^

Comment

Working...
                              X