Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความรู้เรื่องแรมหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความรู้เรื่องแรมหน่อยค่ะ

RAM G.SKILL
    1.มีตั้งหลายรหัส เลือกไม่ถุกเลยค่ะ เห็นราคาแพงต่างกันด้วยไม่รุ้อันไหนดี
    PQ
    HK
    HZ
    PK
    NQ

2.ฟร้อนไซต์บัสต่างกันนี่ความเร็วจะต่างกันมั้ย

ถ้าถามว่าอันไหนดีสุดใช่ไหมครับ???

ในส่วนของบัส800 มี2ตัวครับ ที่จะแนะนำ(จะแนะนำในตัวที่มีความจุ2G. 2แผงนะครับ เพราะคุ้มสุด)

1.รหัส PK ที่มีค่าCL ต่ำอยู่ในระดับ 4 กินไฟไม่มากไม่น้อย 2.0v.-2.1v.

http://www.tkcom99.com/product_detai...13&s_cat_id=24

2.รหัส PI-B ที่มีค่าCL ระดับ4เหมือนกัน แต่กินไฟน้อยกว่าตัวรหัสPK 1.8v-1.9v

http://www.tkcom99.com/product_detai...13&s_cat_id=24

ถ้าถามว่าตัวไหนดีที่สุด ต้องถามตัวเองก่อนครับว่า จะเอามาO.Cเพิ่มไหม ถ้าต้องการเอามาใช้แบบไม่O.C ตัวแรกก็พอแล้วครับ แต่ถ้าต้องการO.Cเพิ่ม หรืออยากประหยัดไฟ ก็ตัวที่2ดีกว่า

ปล..ในรหัสข้างบนที่คุณว่ามา ตัวรหัส PK ดูดีที่สุดแล้วครับ

ส่วนที่ว่าฟร้อนไซต์บัสต่างกันนี่ความเร็วต่างกันไหม? คำตอบคือต่างกันครับ เพราะค่าแบรนวิชจะสูงขึ้นตามค่าบัส
    Last edited by Alteizen; 2 Apr 2009, 20:40:24.

Comment

PQ ---> PK ---> HK ---> HZ

ใช้งานปกติ OC พอประมาณก็ PQ, PK (ราคาสบายกระเป๋า)

Comment

ขอทราบอุปกรณ์ที่ใช้หน่อยครับ

Comment

นี่ค่ะ
          E8600
          P5Q DELUXE
          HD 4870

ส่วนมากใช้ทำเพลงค่ะ

คือเห็นพี่ที่รุ้จักกันเค้าบอกให้ใช้ บัส 1066 แต่ว่า มาดุยี่ห้อ G.skill แล้วก็มี เจ้า PK PI HK แต่
          HK ราคาสุงกว่าตัวอื่น
          แต่ก็ไ่ม่รุ้แตกต่างกันยังไงอ่ะค่ะ แต่อยากได้แบบดีๆหน่อยแต่เลือกไม่เป็งเยย ค่ะ

ทำไมต้องมีหลายรุ่นด้วยก้อไม่รุ้ งงมากๆเยย ^_^

ขอบคุณพี่ๆมากเลยค่ะ

Comment

ซื้อ PK 800 2GX2 ก็พอแล้วครับ 2000 เอง ใช้ไม่หมดแล้ว OC ก็ได้ วิ่ง 1066 สบายๆครับ

Comment

ส่วนตัวใช้ HK อยู่ รู้สึกได้เลยว่า OC ง่ายขึ้นเยอะ แต่ จุน้อยไปหน่อย 2x1GB

Comment

HZ เอาไป OC. สุดยอดเลย

Comment

Working...
                X