Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps3 xbox360การ์ดจอแรง=atiรุ่นอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ps3 xbox360การ์ดจอแรง=atiรุ่นอะไรครับ

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีอยากรู้ว่าถ้าเราเอาการ์ดจอของps3

หรือxbox360มาใส่คอมได้เนี่ย มันจะแรงพอๆกับatiรุ่นอะไรครับ

หรือแรงกว่าการ์ดจอที่มีอยู่ในปัจจุบัน

เพราะผมอยากรู้ว่าของตัวไหนมันแรงกว่าันน่ะครับ

ไม่ก็ถ้าไม่มีใครตอบได้ ถามว่าทั้ง2ตัวเนี่ยแรงพอๆกับati4870x2

ไม่ก็4850หรือ4890รึป่าวครับ อยากรู้จริงๆ

เพราะเครื่องเกมทั้ง2มันออกมาได้ตั้งนานละ

รุ้สึกมันจะใช้การผลิตที่ต่างกันนะครับสำหรับการ์ดจอคอมและเครื่องคอนโซล
    ไม่สามารถมาเทียบกันได้ครับเพราะยังไงเล่นในเครื่องคอนโซลทางผู้หลิตจะไม่ให้เกมกระตุกอยู่แล้ว
    แต่พอมาลงPCมันต้องมาปรับหลายๆอย่างน่ะครับ

Comment

เคยอ่านนานและ ผ่านๆๆแต่Wiiก็ใช้ เอทีไอ นะ คุ้นๆๆว่าเห็นเขียนที่เครื่องด้วย

Comment

งั้นขอถามว่า เกมใหม่ๆที่ตอนนี้กำลังจะเข้ามาอะครับ

คุณภาพของกราฟฟิกตอนนี้คอนโซลจะสู้ได้หรือไม่

เช่นgta IVอะครับ ภาพpcกับคอนโซลอะไรสวยกว่ากัน

pcปรับแบบhighเต็มที่นะครับ

Comment

PC สวยกว่าแน่นอนอยู่แล้วครับ ถึงมีเครื่องเจนใหม่ออกมา แต่เครื่อง PC ก็แค่เพิ่มโน่นนิดนั่นหน่อยเท่านั้นเอง ไม่จำเป็นต้องซื้อใหม่^^

Comment

ใช่ครับเทคโนโลยีทางPCจะไปไวกว่าคอนโซครับ

Comment

งั้นขอถามเพิ่มอีกนินึงครับ

คอนโซลxbox360 ps3กับpc

จำนวนfpsของเครื่องไหนจะมากกว่ากัน

ถ้าpcใช้quad coreตัวไหนก็ได้หรือq6600กับแรม3gb

แล้วก็ati4870*2หรือ4870ธรรมดา

เล่นgtaหรือเกมอะไรก็ได้อะครับ

fpsตัวไหนจะมากกว่ากัน ถ้าใครมีภาพหรือลิ้งpc vs คอนโซล

ก็ขอดูหน่อยครับ

Comment

สถาปัตยกรรมของ คอนโซล และ PC
                ต่างกันครับ ไม่สามารถเอามาเปรียบเทียบกับเรื่องของ FPS หรืออุปกรณ์ได้

แต่บอกได้คำเดียวว่า PC ล้ำกว่า คอนโซล ภาพสวยและแสดงสีแสงเงาได้ละเอียดกว่า คอนโซลคับ

Comment

ซะงั้นนะครับ- -

แต่ว่า ตอนแรกที่คอนโซลออกใหม่เลยเนี่ย

pcเทียบไม่ติดฝุ่นเลยใช่ป่ะครับ จำได้ ps3ออกนี่

ผมเห็นโซนี่เอามาโชว์ที่ เซ็นท่านอะครับ อย่างอลังการล้านแปด

Comment

นั้นมันอดีตคับ ตอนนี้ปัจจุบัน

Comment

ให้ผมเทียบน่ะ
                      เครื่อง x-box360
                      CPU เท่ากับ P3 เองมั้ง
                      RAM 512 เม๊ก
                      VGA 2600xt

แค่นี้เองง่ะ เพราะ มันไม่ได้รันวินโดว์

Comment

ู^
                        ^
                        ^
                        ตามข้างบน

XBOX360 ใช้การ์ดจอ NVIDIA ครับ

แต่PS3 ผมไม่รู้
                        แต่ CPU แรงค๊อดๆ
                        (cell processor)

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                          ให้ผมเทียบน่ะ
                          เครื่อง x-box360
                          CPU เท่ากับ P3 เองมั้ง
                          RAM 512 เม๊ก
                          VGA 2600xt

แค่นี้เองง่ะ เพราะ มันไม่ได้รันวินโดว์
                          มั่วได้ใจมาก

X360 Triple Core Xenon Cpuเทียบกับ PC=dual-core 3.2GHz Pentium 4 Extreme Edition
                          VGA Xenos= X1900XTX 512 แชร์ CPu เหลือใช้บน VGAก็ประมาณ 400กว่ามั้ง ไม่แน่ใจ

PS3 Cpuเทียบกับ PC=ถูกออกแบบให้ใช้งานเฉพาะทาง
                          VGA G7x GPU (RSX)= GF7800GTX 256m

ด้านภาพ PS3 อ่อนกว่านะ เล่นมาทั้ง 2 เครื่องครับ

Comment

Xbox 360 คร่าวๆ ก็ใช้พวกนี้ครับ

CPU: 3.2GHz PowerPC Tri-Core Xenon
                            GPU: 500 MHz ATI Xenos

*ที่ว่า Xbox 360 ใช้ GPU ของ NVidia กับ CPU เท่า P3 เนี่ย มันเ้ป็นข้อมูลของ Xbox ตัวเก่าไม่ใช่เหรอครับ -*-

ส่วน PlayStation 3 ก็

CPU: 3.2 GHz Cell Broadband Engine with 1 PPE & 7 SPEs
                            GPU: 550 MHz NVIDIA/SCEI RSX 'Reality Synthesizer'

สรุป 360 ใช้แดง, ps3 ใช้เขียวครับ

Comment

PS3 เอาไว้ดูหนัง HD เล่นเกม บลาๆ XBOX 360 เล่นเกม ดูหนังได้ป่าวหว่า ช่างมันเหอะ
                              PC ทำได้หลากหลายอย่าง แต่จะเอาเครื่องเกม มาเทียบ กะ PC ทำไมในเมื่อ เครื่องเกมไว้เล่นเกม
                              PC ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้เล่นเกมโดยตรง ถ้า PC ถูกออกแบบมาให้ไว้เล่นเกมโดยตรง คงไม่เป็นลูกเมียน้อยถึงทุกวันนี้
                              แต่นั่นคงไม่ใช่ประเด็นหลัก เพราะ PC RUN CRYSIS ได้สวยอยู่แต่ fps ก็ขึ้นอยู่กับปัจจัย หลายๆอย่าง และก็ลง PC แล้วมันกินแกลบอ่ะ เค้าเลยไม่อยากจะลงกัน
                              XBOX ใช้แล้วแดง PS3 ใช้แล้วเหลือง +red screen 555
                              Last edited by DoLL; 3 Apr 2009, 17:02:33.

Comment

Working...
                              X