Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอทราบไม๊ว่าไขควงที่ไว้ ไข น๊๊อต ที่ติดมากะข้าง HD ไว้ใน Macbook alu หาซื้อที่ใด?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอทราบไม๊ว่าไขควงที่ไว้ ไข น๊๊อต ที่ติดมากะข้าง HD ไว้ใน Macbook alu หาซื้อที่ใด?

คือพอดี จะเปลี่ยน ฮาดดิส ที่ไม่เปลี่ยนซะที พอไปดู ใน youtube
    เค้าบอกว่า Torx T6 Screwdiver ซึ่ง ผม ไม่รู้จะซื้อที่หนาย ใคร พอรู้หรือมีขาย PM บอกทีน๊า

ผมใช้ไขควงปากแบนธรรมดาอันเล็กไขครับ ไขได้ ไม่มีปัญหา หาที่ขนาดพอดีแล้วกันครับ มีขายทั่วไป

Comment

55 ผมเพิ่งไปซื้อมา 250 ผมซื้อที่ฟิวเจอร์หนะ มีหลายแบบมากเลย มันเป็น ไขควง 6 แฉก ครับ T6

Comment

ขอบคุณคับบ

Comment

ตลาดนัดเพียบครับ ขายเป็นกล่อง ประมาณ50บาท

Comment

Working...
          X