Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมต่อ net ไม่ติด lan on Board เสียหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมต่อ net ไม่ติด lan on Board เสียหรือเปล่า

ep31-ds3L win SKZ ติดตั้งไดเวอร์ครบทุกอย่าง ทำไมต่อเน็ท adsl 1 M ของtot ไม่ติด
    สถานะที่หน้าจอ ก็ต่อติด ที่ Modem ไฟสถานะ lan กระพิบตลอดเหมือนกับว่ากำลังส่งข้อมูลอยู่
    แต่ไม่สามารถที่จะต่อเข้า web ได้ ลองconfig ค่า ip แล้วเหมือนเดิมคือเข้า web ไม่ได้

ผมได้ลองนำคอมอีกเครื่องมาต่อ win SKZ ก็ต่อติด แปลว่าเน็ท tot ปรกติ
    แบบนี้ เป็นเพราะอะไร lan on board เสียหรือเปล่า มีวิธีเช็คยังงัย
    หรือต้องปรับอะไรบ้าง คอมเพิ่งชื้อมาใหม่ ขอคำแนะนำหน่อย...ครับ

ไวรัสหรือป่าว

Comment

config ค่า ip แต่ไม่ได้ใส่ค่า dns ปะครับ...??

ลองเช็คดู นี่เพิ่งซื้อบอร์ดใหม่มา เมื่อกี๊ของผมก็เป็น

Comment

config ต่า ip และค่า dsn เหมือนกันทั้ง 2 เครื่องครับ แต่ ep31-ds3l ต่อไม่ติด

Comment

Working...
        X