Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊กเสีย..DELL LATITUDE D610 แนะนำร้านซ่อมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊กเสีย..DELL LATITUDE D610 แนะนำร้านซ่อมให้หน่อยครับ

โน๊ตบุ๊กเสีย..DELL LATITUDE D610ใช้งานอยู่ดีๆก็ดับไปเฉยเลยครับ..แบตก็ยังเต็มดี..เสียบสายก็ไม่ติด..
    รบกวนถามเพื่อนๆว่า DELL หมดประกันนี่ศูนย์รับซ่อมหรือเปล่าครับ..ค่าใช้จ่ายจะสูงกว่่าร้านรับซ่อมทั่วไปไหมครับ...
    ...และร้านรับซ่อมแนะนำร้านหน่อยครับ..ผมอยู่ต่างจังหวัด..แต่ไปแถวเซียร์รังริตบ่อยครับ..
    .........เพื่อนๆช่วยแนะนำร้านซ่อมให้หน่อยครับขอบคุณมากๆครับ

หมดประกันนี่ศูนย์ซ่อมแพงครับ
    ถ้าไปเซียร์บ่อยก็ลองดูร้านแถวๆชั้นบนๆ แถวนั้นจะมีร้านซ่อมโนตบุคเยอะ
    บางทีอาจจะเป็นอะไรไม่มาก แต่ถ้ามากถึงขั้นบอร์ดก็ทำใจหละครับ

Comment

เซียร์ร้านซ่อมเป็นจริงๆ น้อยครับ ส่วนใหญ่ที่เห็นเยอะๆ เป็นหน้าร้าน กับร้านที่รับซ่อมแต่อาการง่ายๆ ช่างซ่อมเยอะจริงต้องพันธ์ทิพย์ครับ แต่เลือกร้านหน่อยแล้วกันเพราะมีหลายเกรด ทั้งคุณภาพงานและระดับราคา ส่วนเรื่องแนะนำร้านอันนี้ตามมารยาทขอไม่บอกนะครับ ส่วนอาการที่คุณบอกมาว่าเปิดไม่ติดเลยนี่ นิ่งสนิทเลยใช่ไหมครับ งั้นก็เมนบอร์ดช็อตแล้วครับ แนะนำให้ถามร้านไปเลยว่าซ่อมอาการนี่ได้ชัวว์ใช่ไหม เพราะเมนบอร์ดช็อตถ้าร้านซ่อมเป็นจริงๆ ซ่อมได้ชัวว์ครับ อย่าไปเข้าร้านที่เป็นหน้าร้านหล่ะเพราะร้านพวกนี้เขาจะตอบคุณไม่ได้ แต่จะบอกเลี่ยงๆ ว่าขอเช็คก่อน สบายใจได้ครับอาการเมนบอร์ดช็อต ถ้าเจอช่างที่ซ่อมเมนบอร์ดเป็นจริงๆ งานจบใช้ได้อีกนานครับไม่ต้องพะวงแบบไปยุ่งที่ชิป

Comment

Originally posted by Gimmer View Post
        หมดประกันนี่ศูนย์ซ่อมแพงครับ
        ถ้าไปเซียร์บ่อยก็ลองดูร้านแถวๆชั้นบนๆ แถวนั้นจะมีร้านซ่อมโนตบุคเยอะ
        บางทีอาจจะเป็นอะไรไม่มาก แต่ถ้ามากถึงขั้นบอร์ดก็ทำใจหละครับ
        Originally posted by pomster View Post
        เซียร์ร้านซ่อมเป็นจริงๆ น้อยครับ ส่วนใหญ่ที่เห็นเยอะๆ เป็นหน้าร้าน กับร้านที่รับซ่อมแต่อาการง่ายๆ ช่างซ่อมเยอะจริงต้องพันธ์ทิพย์ครับ แต่เลือกร้านหน่อยแล้วกันเพราะมีหลายเกรด ทั้งคุณภาพงานและระดับราคา ส่วนเรื่องแนะนำร้านอันนี้ตามมารยาทขอไม่บอกนะครับ ส่วนอาการที่คุณบอกมาว่าเปิดไม่ติดเลยนี่ นิ่งสนิทเลยใช่ไหมครับ งั้นก็เมนบอร์ดช็อตแล้วครับ แนะนำให้ถามร้านไปเลยว่าซ่อมอาการนี่ได้ชัวว์ใช่ไหม เพราะเมนบอร์ดช็อตถ้าร้านซ่อมเป็นจริงๆ ซ่อมได้ชัวว์ครับ อย่าไปเข้าร้านที่เป็นหน้าร้านหล่ะเพราะร้านพวกนี้เขาจะตอบคุณไม่ได้ แต่จะบอกเลี่ยงๆ ว่าขอเช็คก่อน สบายใจได้ครับอาการเมนบอร์ดช็อต ถ้าเจอช่างที่ซ่อมเมนบอร์ดเป็นจริงๆ งานจบใช้ได้อีกนานครับไม่ต้องพะวงแบบไปยุ่งที่ชิป
        ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ..และที่พันทิพย์..แนะนำร้านให้หน่อยได้ไหมครับ..PM..มาก็ได้ครับ

Comment

สถานะ..รอผู้มาชี้ทางสว่างจ้า

Comment

รอคำชี้แนะต่อไป

Comment

Working...
            X