Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง base score ของ vistaครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง base score ของ vistaครับ

คือว่าผมเพิ่มแรมไปครับแล้ว
    base score ของ ram มันไม่เปลี่ยนครับ
    ซึ่งมันแสดงค่าอยู่ที่ 4.8 ครับ
    ผมเปลี่ยน ram จาก 2GB 667 เป็น 4GB 800
    เนื่องด้วย CPU ของผมวิ่งที่บัส 800 ครับ
    Attached Files
    Last edited by bicky; 3 Apr 2009, 01:38:39.

จำไม่ได้ละว่าตอนใส่ 2G แถวเดียวได้เท่าไร
    ตอนนี้ได้เท่านี่ 64บิตนะ

Comment

อย่าไปสนใจกะมันมาก ไม่ได้ชี้วัดอะไรเยอะ

อยากชัดๆไปดูที่ Everest ดีกว่า วัด bandwidth ไปเลย

Comment

แค่ตัวหนังสือ+ตัวเลข เครียดไปทำไม

Comment

อืมมมม
          ผมไม่ได้เครียดหรอครับ แค่อยากรู้เฉยๆว่าทำไมไม่ขึ้นแค่นั้นเองอ่ะ
          แล้ว Everest อยู่ที่ไหนหรออ่ะ
          ขอบคุณครับ

Comment

ของผม 9 เลยละ อิๆ

Comment

...........

แล้วมีโปรแกรมดู score ไมครับ

Comment

มันสัมพันธ์กับซีพียูครับ พอผมเปลี่ยนซีพียู คะแนนแรมก็ขึ้นเลยครับ

Comment

up Score

up Score แล้วหรือยังครับ
                  Last edited by disstat; 26 Apr 2009, 19:01:52.

Comment

เขาคิดจากความเร็วครับไม่ใ่ช่ความจุ เพราะ 4Gb ผมได้ 5.9 เพิ่มเป็น 8Gb ก็ยัง 5.9 ครับ

Comment

ความเร็วของอะไรหรออ่ะ แล้วที่ไม่ใช่ความจุคืออะไรหรอ
                      ของผมมันเป็นโน๊ตนะอ่ะ เลยเปลี่ยน cpuไม่ได้

Comment

Originally posted by disstat View Post
                        up Score แล้วหรือยังครับ

Comment

ที่ลงรูปไปนั้นอัพแล้วครับ
                          แต่ผมลองอัพใหม่อีกรอคราวนี้3dตกลงครับ
                          ผมงงเป็นไก่ตาแตกเลยอ่ะ
                          มีใครอธิบายได้มั้งครับ
                          (แต่ตัวผมคิดว่าเพราะหลังจากที่ลงครั้งแรกผมไปลงwindowใหม่อ่ะ แต่ใช้วิธีโกส เนื่องด้วยคอมผมเขาลงของจริงไว้ครับ จึงทำให้ค่ามันต่างกันเนื่องด้วยของเก่ากับของใหม่ที่เพิ่งลงครับ)
                          Attached Files
                          Last edited by bicky; 12 Apr 2009, 23:27:55.

Comment

ใครก็ได้อธิบายทีอ่ะว่าเพราะอะไร

Comment

ใช้เป็นบรรทัดฐานไม่ค่อยได้ครับ Vista Score... อย่าไปคิดมาก หาโปรแกรม Everest มาเทสดีกว่า .... ส่วนที่ Score มันวิ่งขึ้นๆลงๆเป็นเพราะ Vista บางครั้งมันก็เอ๋อๆกับการจัดการ การใช้ทรัพยกรในระบบของตัวเอง เค๊าถึงจะออก Win 7 มาไงครับ.....แหะ แหะ

Comment

Working...
                              X