Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคับ ระหว่าง HiS vs Patil ตัวไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคับ ระหว่าง HiS vs Patil ตัวไหนดีกว่ากัน

เพราะเห็นรีวิวหลายที่แล้ว ที่บอกว่า

His IceQ4 4850 Turbo เย็นน้อยกวว่า Palit 4850 Super SONIC

His ใช้สายไฟ 6 พิน Palit ใช้สายไฟ 8 พิน

แต่พูดถึง 4850 ทุกคนพูดเสียงเดียวกันว่า His IceQ4 เพราะอะไรครับ

แบบว่ามีตังแล้วจะถอยตัวไหนดีครับ ตัวหนึ่ง ประกัน DCOM ตัวหนึ่งประกัน ARC

ว่าแต่ท่านที่เคยใช้ทั้งสองตัว หรือตัวใดตัวหนึ่ง ช่วยบอกหน่อยครับว่าธรรมดาๆ ร้อนเท่าไร
    FullLoad ร้อนเท่าไรปรับรอบพัดลมกันเท่าไรครับ
    แล้้วสองตัวนี้มีโหมดที่ไม่เล่นเกมส์ใฃ้พิมพ์งานธรรมดาแล้วการ์ดจอไม่ทำงานให้ออนบอร์ดทำงาน
    แทนได้หรือปล่าวครับ มีออนบอร์ดอยู่(HD3200) บอร์ด กิ๊กกะบ็วย GA-M78-S2H

His

PaLit

Last edited by TheVOshow; 3 Apr 2009, 08:18:51.

his รุ่นนี้ เย็น แรง ชิ้นงานดี ยี่ห้อนี้คนนิยมประมาณ xfx ของค่ายเขียว
    เคยใช้แต่ palit ก็ไม่ร้อนนะ คุ้มอยู่ ลากไกลด้วยนะ 8 พินนี่ช่วยเพิ่มไฟมั้งครับ

แต่ว่าทำไม่ไม่เอาตัว ddr 5 ละครับ

Comment

รักตรากบลากดีราคาไม่แรง

Comment

รักตรากบลากดีราคาไม่แรง
        ตามนั้นผมใช้ ตรากบอยุ่ เยง แรง พริ้ว โหะๆๆ สำคัญคือ ราคาเบา

Comment

His ตัวงานดีกว่ามาก

Comment

เชียร์ตรากบ

Comment

ผมชอบ HIS

เพราะชอบกล่องแนวนี้ครับ ดูไม่ลาวดี (แนวเรียบๆแบบ EVGA BGF เป็นต้น)

ยี่ห้ออื่น มันชอบใส่รูปตัวกาตงการ์ตูนกราฟฟิค3D ไว้บน

การ์ด บนกล่อง ดูแล้วไม่อยากเก็บไว้เชยชม

เผ่นแน้บบบบ

Comment

ผมขอฟันธงตามที่ใช้มาเลยนะครับ

1.HIS เนื้องานดีกว่า ความร้อนไม่สูง ของแถมเยอะกว่า ลากได้น้อยครับ ราคาค่อนข้างสูง
                2.Palit เนื้องานห่วยกว่า เย็นกว่า HIS ครับ เย็นกว่าจริงๆจับมาเทียบกันได้เลยแต่ต่างไม่เกิน 5 องศา ของแถมน้อย ลากได้เยอะครับ ราคาถูกกว่ามาก

สรุปใครชอบใช้เดิมๆ หรูๆเงินถึงแนะนำ HIS เลย แต่ถ้าใครอยากเซฟเงิน ก็ Palit ครับ

ถ้าเทียบความคุ้มค่ากับราคาผมให้ Palit 9 HIS 8 ครับ

Comment

HIS

Comment

Palit
                    คิดให้ดีนะ สวยเเต่จะเอาไปให้ใครดูนอกจาก เชื้อโรค เอาตัวไม่สวย+ดีกว่า จะคุ้มกว่ามาก

Comment

เชียร์ Palit ครับ ใช้อยู่ 4870 Sonic แรงและถูก

Comment

HIS 4850 IceQ4 Turboผมปรับรอบพัดลม60% idle47 Fullloadไม่เคยเกิน65แต่เครื่องผมตั้งไว้ที่มุมอับอากาศไม่ค่อยถ่ายเทนะครับ
                        แต่ผมชอบกบตรงที่ว่าขายถูกกว่าชาวบ้านถึงแม้ของแถมจะน้อย

Comment

Originally posted by YasHamArU View Post
                          HIS 4850 IceQ4 Turboผมปรับรอบพัดลม60% idle47 Fullloadไม่เคยเกิน65แต่เครื่องผมตั้งไว้ที่มุมอับอากาศไม่ค่อยถ่ายเทนะครับ
                          แต่ผมชอบกบตรงที่ว่าขายถูกกว่าชาวบ้านถึงแม้ของแถมจะน้อย
                          ง่า ผมคงไม่ได้ลอง palit แล้วอะคับ วันนี้ไปสอย 4850 His มาแล้ว

เดินทั่วพันทิพ palit ไม่มีขายอะคับ มีแต่ตัว Ref 5700 ทั้ง TK ทั้ง Jib งงไมมันแพงกว่าอะ

เข้า Jib ไปตรงชั้น 3 ถามน้องผู้ชายมี palit ไหม มันบอกมีแต่ TP-Link อะไรของมัน

กะว่าไม่ซื้อแล้วเพราะยังหาเปรียบเทียบไม่ได้ ขากลับแวะเจได เจอนางมารเสื้อชมพูเข้า เสดเลย 5900

ตอนนี้ยังไม่ใส่เคสเลย 4850 นอนกองอยู่บนโต๊ะอยู่เลย เพราะว่า

เคสสั้นไป
                          Last edited by TheVOshow; 4 Apr 2009, 03:26:10.

Comment

Originally posted by TheVOshow View Post
                            ง่า ผมคงไม่ได้ลอง palit แล้วอะคับ วันนี้ไปสอย 4850 His มาแล้ว

เดินทั่วพันทิพ palit ไม่มีขายอะคับ มีแต่ตัว Ref 5700 ทั้ง TK ทั้ง Jib งงไมมันแพงกว่าอะ

เข้า Jib ไปตรงชั้น 3 ถามน้องผู้ชายมี palit ไหม มันบอกมีแต่ TP-Link อะไรของมัน

กะว่าไม่ซื้อแล้วเพราะยังหาเปรียบเทียบไม่ได้ ขากลับแวะเจได เจอนางมารเสื้อชมพูเข้า เสดเลย 5900

ตอนนี้ยังไม่ใส่เคสเลย 4850 นอนกองอยู่บนโต๊ะอยู่เลย เพราะว่า

เคสสั้นไป

เกิดวันที่ไปซื้อเคสใหม่ 4850 ลดราคาลงจะเจ็บไหมเนี่ย lol

Comment

HIS แจ่มมาคับ

Comment

Working...
                              X