Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหมครับ ถ้าจะเพิ่มแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มไหมครับ ถ้าจะเพิ่มแรม

ตอนนี้แรมทั้งระบบอยู่ที่ 2GB แชร์ให้ VGA On Board ไป 256MB เหลือ 1.75GB ผมคิดว่าจะหาแรมซัก 512 มาเพิ่ม เพื่อจ่ายให้ On Board โดยเฉพาะ เพราะเห็นราคามันก็ไม่แพง (DDRII) แต่อาจจะหามือสอง จะคุ้มไหมครับ ถ้าคิดว่าเงินจำนวนนั้นกินข้าวได้หลายมื้อ

ใส่ไปก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไร
    ยังไงก็ออนบอร์ด
    RAM 4 GB + ออนบอร์ด ก็แรงเท่าเดิม
    ไม่คุ้ม

Comment

เพิ่มเงินอีกนิดหน่อยซื้อการ์ดจอดีกว่าครับ ^^

Comment

คุณใช้พอหรือเปล่าละ แรม 3gb อ่ะ ถ้า 2gb ยังเหลือก็ไม่ต้องเพิ่มคับ

Comment

สำหรับผมคิดว่าไม่ต้องเผื่ออนาคตมากหรอกครับ แต่ว่าถ้า คิดว่า 2GB ใช้หมดเนี่ย ก็น่าเพิ่มครับผม แต่สำหรับผมแล้ว ผมเอา 4GB ครับแล้วทำการ Disable Pagefile ครับให้ใช้แรมอย่างเดียว แล้วถ้าทุกอย่างลงตัวคงเปลี่ยนไปเล่น x64 เต็มตัวครับผม

Comment

Working...
          X