Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ x1650 pro ยุ่มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ x1650 pro ยุ่มั้ยคับ

x 1650 pro powercolor

อยากถามว่าลากได้ไกลเท่าไรครับ

ผมลาก MEM แล้วดับเลย เกี่ยวกับDriver หรือปล่าวคับ

ลองไปใช้โปรเเกรมของ ATI TOOL ดูครับ

Comment

ผมโหลดมาใช้แล้ว คับ แต่

กด Find Max Core , Find max mem พอมัน รันภาพทดสอบขึ้นมา ก็ค้างเลยอ่ะคับ หน้าจอดับ

ครั้งที่แล้วผมโหลด โปรแกรม NGO ATI มา กด Find Max Core มันก็ค้างเหมือนกัน ครับ ตอนนี้ใช้ Driver ของ NGO อยุ่อะคับ จะเปลี่ยนดีไหม

อีกอย่าง OC mem ไม่ได้เลยคับ OC แล้วจอดับ
      Clock Core ได้ ครับ แต่พอเปิดเครื่องอีกรอบ VPU recovery มันก็แก้กลับ หรือไม่ก้จอดับ

T-T ไม่เข้าใจจิงๆเลยเป็นเพราะอะไร

Comment

ดัน ครับ

ช่วยทีๆ T-T

Comment

ใช้ตัวเดียวกันกะผมเลยคับ แต่ของผมยังไม่ได้ลองลากซักที
          เพราะกำลังลังเลอยู่ว่าจะหันไปคบ nvidia ดีหรือปล่าว

Comment

ต้องใช้ Driver ตัวใหม่ครับ ลองไปโหลดดูครับ เพราะของผมก้อเป็นครับ แล้วก้อเข้าไปที่โหมด overdrive ครับ กด find max ได้เลยครับ มันจะคำนวนหาค่าที่เหมาะสมครับ !!!

Comment

จอมันจะดับไปซักพักงะคับเดี่ยวมันก็กลับมา

Comment

อาการเหมือนกันเลยคับ sapphire ก้อลากไม่ไปเช่นเดียวกัน ไม่ค้างก้อดับ - -

Comment

ตรง Find Max Core , Find max mem น่ะครับพอภาพเริ่มแตกแล้วต้องกด stop ครับ
                  แล้วก็ลดค่าที่มันหามาได้ลงซักหน่อยแล้วเราก็ลองเทสดูครับว่าสเถียรหรือไม่ครับ

Comment

Working...
                  X