Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมสามารถใช้suply สองตัวได้ใหมครับ โดยอีกตัวการด์จอ 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสามารถใช้suply สองตัวได้ใหมครับ โดยอีกตัวการด์จอ 4870

ผมสามารถใช้suply สองตัวได้ใหมครับ โดยอีกตัวการด์จอ 4870
    อีกตัวเป็น ส่วนทั้งหมดของ matinboard โดย 4870 เป็น 450 W Enermax อีกตัว 550W แถมมาจาก case gview ถามว่า ในทางทฤิดีคงเป็นไปได้แต่ต่อยังไงดีครับคงจะยากน่าดู แน่นำติดชมด้วยนะครับมีตัวอย่างได้ก็ดีมาก ๆ เลยครับ

เคยมีคนทำรู้สึกจะอยู่ห้องโมดิฟายยยยย.....ลองหาดูจิ

Comment

ได้ครับ ทำมาแล้ว แต่ก่อนตัวนึงจ่ายให้ ฮาร์ดดิสก์ อีกตัวให้บอร์ด ใช้งานได้ปกติ แต่ลำบากนะครับบางทีตัวนึงดับไปเครื่องค้างเลย เปลืองไฟกว่าแบบตัวเดียวมากคับ ลงทุนดีกว่านะไม่คุ้มหรอก

Comment

ผมก็ทำอยู่นะคับ เพราะมีซัพพลายถูกๆอยู๋หลายตัว(500-600บ.)
        ตัวนึงเลี้ยงระบบทุกอย่างของเครื่องอีกตัวนึงเลี้ยงการ์ดจอเพียวๆ
        ไม่มีปัญหาอะไรเลยคับ ถ้ามีซัพพลายอยู่แล้วยังไงก็คุ้มกว่าซื้อตัวใหม่ทิ้งของเก่า
        แต่มีข้อเสียคือมันจะรกรุงรังหน่อย

Comment

ลองหายี่ห้อ thermaltake auxiliary power supply ดูครับ อันเล็ก ๆ สำหรับการ์ดจอ

Comment

Working...
          X