Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมเล่นเพลงตัวใหน OK ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมเล่นเพลงตัวใหน OK ครับ

พอดีผมไปถอย sound card มาใหม่เลยอยากจะถามท่านหูทองว่า ใช้โปรแกรมเล่นเพลงตัวใหนเสียงดีนะครับ

มันก็ ok ทุกตัวแหล่ะครับ

แต่ในนี้(และหลายๆที่) นิยม foobar2000 เพราะให้เสียงที่ flat ที่สุด และปรับแต่งได้มาก(ผู้ใช้ต้องเป็น advance user นิดหนึ่ง)

Comment

เห็นด้วยกับ Foobar2000 ครับ

Comment

คับ ผม แล้ว winamp ละครับ เป็นไง เสียงสู้ กับ foobar2000 ได้ปะครับ

Comment

AIMP2 ครับ ง่ายๆ เสียงดีใช้ได้ << ไม่ต้องเซตอะไร
          กับ foobar2000 ด้วยคับ << ตัวนี้หาข้อมูลการเซตในบอร์ดได้เลยครับ

Comment

ผมใช้
            media player classic อ่ะ ..
            เปิดเร็วสุด ไม่ต้องรอ ไม่ต้องปรับ ใช้แบบเดียวกับที่ ดูหนังเลย

Comment

ของผม iTunes+SRS Audio Sanbox แต่เสียงยังสู้ Foorbar+SRS Audio Sanbox ไม่ได้
              ที่ยังใช้ iTunes เพราะไม่รู้จะปรับ EQ ของ Foobar เป็นแบบใหนดี ให้มันได้เสียงตามต้องการ

Comment

สำหรับผม ตัวไหนมี ASIO ก็โอเคทั้งนั้นครับ
                ที่เหลือก็เลือกเอา อินเทอเฟซที่ชอบมาใช้

Comment

ยังไม่เคยใช้ foobar คับเดียวลองหาใช้บ้างแต่ ที่ผมใช้อยู่นะคับ

itune > aimp2 > winamp เรียงตามลำดับ ไอจูน แจ่มสุดคับที่ผมใช้

Comment

Working...
                  X